• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cài đặt - cấu hình Website dùng IIS trên nền Windows Server 2003

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cài đặt - cấu hình Website dùng IIS trên nền Windows Server 2003

Mình có một trang web nội bộ của công ty chuyên về quản lý văn bản. Hiện tại vẫn chạy trên Windows 2000 Server ngon lành, nhưng bây giờ mình muốn chuyển lên chạy trên máy chủ cài Windows Server 2003. Mình cài và cấu hình dịch vụ Web cũng tương tự như trên Windows 2000 cụ thể như sau:
    Vào IIS > Chọn Server > Web Site > Default Web Site > right click > New > Virtual Directory > gõ vào alias > browse đến thư mục chứa chương trình WEB > ... > vào chỉnh lại Document chính là file chạy của ứng dụng "default.asp"
    nhưng không hiểu sao khi chạy dùng internet explorer để chạy ứng dụng thì nó cứ báo lỗi "the page cannot be found ... HTTP error 404 - file or directory not found ..."

Có ai biết cách khắc phục không chỉ cho mình với.

để chạy được các file .asp trong Win2k3 Server, trong IIS bạn vào phần Web Services extensions, rồi chọn Allow cho phần Active Server Page.

Nếu vẫn không được thì cần Troubshuting lại các vấn đề khác.

E-mail : vnpro2005 @ gmail . com

Comment

chính xác !!!
      Member of Cissco forum
      http://vnpro.org/forum
      Member of Microsoft forum
      http://adminviet.net/forum

Comment

bác nào cần quyển Exchange 2003 tiếng việt thì báo em nhá
        em send cho

Comment

Thỉnh thoảng mình cũng gặp lỗi, phải set lại security permission cho folder chứa Website, add thêm 2 user IIS... và IWAM... gì đó, cho phép nó được read và excutive ... trên folder.
          DVH

None Certificate :p

Comment

bac vnsc oi , goi cho em file exchange tiếng việt nha
            lenguyenduy7@yahoo.com
            cám ơn bác nhiều

Comment

Nếu được thì gởi cho mình một bản đi nhé: truonglv@gmail.com

Cam on nhieu.

Comment

có 1 số bác Pm nên em không thể gửi hết được nên postl lên đây bác nào cần thì download, hiện đang có rất nhiều tài liệu nên em sẽ post dần dần nhá http://www.giaiphapmang.net/tailieu/listdocuments.asp

Comment

Hi bác VNSC,
                  Cảm ơn bác đã share cho anh em. Mail của em là natung@vnn.vn; natung@vasc.com.vn;

Em cũng đang tìm hiểu về con Exchange này.
                  natung
                  YM:tung_gggg :p
                  mobile: 0904509855 $-)

Comment

Hi. hiện giờ tớ rất cần có Exchange. Xin bác VNSC share cho mình với: linhtd@fpt.net
                    Thanks trước nha

Comment

bác share cho em luon nha, my mail : huynhvietcuong83@yahoo.com
                      thanks bác
                      Thanks and Regards.

Huỳnh Việt Cường
                      Tel : 0938 938 925
                      Email : cuong.huynh@mspvn.com or huynhvietcuong81@gmail.com

Comment

Em cung dang rat can tai lieu Exchange 2003 bac sharing cho em voi nha ! thanks bac truoc mail cua em anhtu109@yahoo.com

Comment

Working...
                        X