• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp em trình sếp một bản dự án nâng cấp mạng với!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em trình sếp một bản dự án nâng cấp mạng với!

Cty em có một cái server cài win2003server làm data server, dữ liệu của từng cá nhân và từng phòng được lưu trữ trên server này, vài phần mềm dùng chung nữa, có khoảng gần 30 cái máy client cài winXP.

Bác nào chỉ em cách nâng cấp mạng với: Sếp em muốn dữ liệu trên máy tính của phòng nào khi share thì chỉ có phòng đấy nhìn thấy được thôi, và phải đảm bảo là tất cả mọi người vào server và internet bình thường.

Các bác nghĩ phương án đổi IP và subnet thế nào? nếu OK thì phải tiến hành ntn?

Thanks to all

Thật ra chẳng cần đổi IP hay subnet chi cho mệt bạn ạ. Để tăng bảo mật, bạn cho nó lên DC nếu chưa có rồi:
    + Share data
    + Tạo các group cho mỗi bộ phận
    + Data bộ phận nào thì mới gán quyền cho bộ phận đó truy xuất thôi

Chỉ cần bấy nhiêu thôi đã quá đủ linh hoạt cho policy cty bạn rồi đó
    Phụ nữ tạo ra đàn ông, không có đàn ông thì không có phụ nữ

Comment

Bạn nên tìm các tài liệu về NTFS permission, nó sẽ giúp bạn làm được theo đúng yêu cầu của sếp bạn. Rất tiếc tui không có tài liệu này nên không gởi cho bạn được...
      MinhMang
      CCNA CSCO10787812 => hết hạn rồi...

...sống trên đời sống cần có một tấm lòng...

Trong đời sống thường nhật, có lẽ vua Minh Mạng là người được hưởng nhiều vui thú nhất trong các vua Nguyễn ở chốn phòng the. Số phi tần trong cung vua chưa rõ bao nhiêu, chắc phải đến năm , sáu trăm người...

Comment

Em cũng muôn nâng lên thành DC nhưng cái server chỗ em yếu quá em sợ ko chạy được (Xeon 2.8GHZ 2xCPU, Ram 256MB), bác nào có cao kiến khác ko?
        Thanks

Comment

Originally posted by dqt_noi_it View Post
          Em cũng muôn nâng lên thành DC nhưng cái server chỗ em yếu quá em sợ ko chạy được (Xeon 2.8GHZ 2xCPU, Ram 256MB), bác nào có cao kiến khác ko?
          Thanks
          Server vậy mà yếu gì bạn. Gắn thêm RAM vô là chạy phà phà ấy chứ.
          Nhớ Network ........ !

Comment

Thanks
            Còn cao kiến gì nữa bạn.Với cấu hình như vậy (nâng cấp thêm RAM, trên 512MB) thì server của bạn rất ok rồi đó.Cty mình chỉ là con IBM PIII nhưng phục vụ cho gần 100 uer đó bạn :p, mà vẫn phà phà (ko phải DC). Lên DC là cách đơn giản mà hiệu quả nhất
            Phụ nữ tạo ra đàn ông, không có đàn ông thì không có phụ nữ

Comment

ặc, server chỗ em bị hỏng mất 2 chân RAM còn lại rồi ko nâng cấp được nữa thế mới đau.

Cho em hỏi mọi người luôn, em ko muốn nâng cấp lên DC nhưng vẫn muốn quản lý việc vào mạng và điều khiển máy mọi người thì phải làm ntn?

Em cũng xin hỏi luôn, có bác nào có phần mềm (hay code của một trang web) cho phép chat local trong mạng LAN ko? Nếu có thì share em với. Vì em cấm dùng yahoo nênn mọi người kêu kin quá.

Thanks to all

Comment

ặc, server chỗ em bị hỏng mất 2 chân RAM còn lại rồi ko nâng cấp được nữa thế mới đau.

Cho em hỏi mọi người luôn, em ko muốn nâng cấp lên DC nhưng vẫn muốn quản lý việc vào mạng và điều khiển máy mọi người thì phải làm ntn?

Em cũng xin hỏi luôn, có bác nào có phần mềm (hay code của một trang web) cho phép chat local trong mạng LAN ko? Nếu có thì share em với. Vì em cấm dùng yahoo nênn mọi người kêu kin quá.

Thanks to all
                - Bỏ con kia đi thay con 512Mb vào, 256Mb là hơi bị yếu để làm được nhiều thứ
                - cài ISA hoặc WinRoute để quản lý việc truy cập mạng, VNC để remote control từ xa.
                - LAN Chat bạn search trên Google chắc cũng có nhiều lắm.

E-mail : vnpro2005 @ gmail . com

Comment

Bạn dùng thủ IP messanger nếu bạn dùng IP tĩnh trong mạng

Comment

Nhớ cách đây 1 năm còn dùng dual Pentium III 1GB RAM (máy tự ráp) làm DC
                    mỗi lần boot khoảng 15' nhưng chạy rất chắc!!!
                    RAM càng nhiều càng tốt bạn ạ, tốt nhất là cái PDC nằm riêng, chạy DNS server thôi.
                    Còn muốn thêm cái gì thì các con khác có nhiệm vụ chuyên biệt hơn!
                    Lê Trung Kiên
                    4.20 chung cư Thanh Niên, Bàu Cát 2, F.14, Q.Tân Bình
                    090-817.9144
                    CSCO11092779 chính là ngày tháng năm sinh luôn đó, kỳ lạ không nè!!! heheh

Comment

....
                      Thanks to all
                      Bạn mà hỏi kiểu này thì có đến 1001 kiểu khác nhau cho bạn đó ... bạn phải biết là network phải đi theo thực tế tại chổ chứ hỏi chung chung chả đâu vào đâu ...
                      Việc làm đầu tiên của bạn là phải kể lể về công ty của bạn .. về tính năng yêu cầu từng người từng bộ phận ... về tính năng yêu cầu từng chương trình chạy chung ... về mức độ mong muốn bảo mật .... về mức độ yêu cầu bảo đảm dữ liệu ... vân vân và vân vân (nếu muốn anh em trên này giúp thì buộc lòng bạn phải public thông tin thôi ..) và quan tròng nhất sau cùng không bác nào khác bác nào là cái túi tiền của công ty bạn dành cho cái này nặng hay nhẹ mà build nữa...

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
                      http://www.asterisk.vn

Comment

Working...
                      X