• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kết nối tới FTP Server trên Internet qua Proxy Server Win2003&ISA2004 SP2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Kết nối tới FTP Server trên Internet qua Proxy Server Win2003&ISA2004 SP2

Vấn đề của tôi như sau:
    1-Mục đích: setup cho các máy Client để download/upload files lên FTP Server trên internet. Các máy Client kết nối internet qua Proxy Server dùng Win2003/ISA Server 2004 SP2.
    2-Đã config như sau:
    Tạo 1 Rule riêng trên ISA Server như sau:
    Action: Allow
    Protocol: FTP
    From: Internal Network
    To: External
    Content Type: All
    *Kết quả: các máy client đã connect được tới FTP Server nhưng không upload được file lên server.
    Sử dụng câu lệnh ftp trong windows thì kết nối được và không thực hiện được câu lệnh ls/put/get

Nhờ mọi người chỉ giúp. Cám ơn rất nhiều !
    Last edited by ptn20042003; 29-12-2006, 10:47 AM.

Bạn click chuột phải vào rule vừa tạo chọn configure FTP bỏ đấu tích ở khung Read Only là ok

Comment

Originally posted by tutit View Post
      Bạn click chuột phải vào rule vừa tạo chọn configure FTP bỏ đấu tích ở khung Read Only là ok
      Cám ơn bạn. Tôi đã thử nhưng không được. Option đấy chỉ dùng cho protocol FTP Server.

Comment

Bạn làm như sau :
        Kích nút phải chuột vào cái Rule vừa tạo-> Configure FTP ->Bỏ dấu Read Only là xong.

Cái này không phải dùng cho FTP Server đâu mà cho Client trong mạng ra ngoài !

Comment

Originally posted by tiennd View Post
          Bạn làm như sau :
          Kích nút phải chuột vào cái Rule vừa tạo-> Configure FTP ->Bỏ dấu Read Only là xong.

Cái này không phải dùng cho FTP Server đâu mà cho Client trong mạng ra ngoài !
          bạn có chắc là như vậy không ? chuyện FTP thì mình có vài ý kiến như sau :
          + bạn thử cho client đi ra không qua firewall xem như thế nào ? có bị như thế không ?
          + bạn thử thay đổi chương trình upload ftp client xem : Total commander , ftp client pro, IE 6 thay vì IE 7 hay ngược lại .... và nhiều chương trình upload khác xem
          - Bởi chổ mình chỉ cần mở ftp port in or out hoặc all là ok rồi , ISA không quyết định write hay read vì bản thân ISA không can dự vào ftp server mà nó chỉ đóng vai trò cổng in out thôi ..
          Một kinh nghiệm mà thi thoảng mình hay gặp là : dùng ftp client thì không up lên được dù mình đã mở full access cho uer nhưng dùng total command thì lại ok .. và cũng có khi thì ngược lại ... thường do cái ftp server không good hoặc lý do nào đó giữ ftp server và ftp client gây ra
          Và bạn xem lại coi ftp server của bạn xem , bạn sử dụng ftp server của chương trình nào ?
          Last edited by camaptrang; 30-12-2006, 07:31 PM.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
          http://www.asterisk.vn

Comment

Originally posted by camaptrang View Post
            bạn có chắc là như vậy không ? chuyện FTP thì mình có vài ý kiến như sau :
            + bạn thử cho client đi ra không qua firewall xem như thế nào ? có bị như thế không ?
            + bạn thử thay đổi chương trình upload ftp client xem : Total commander , ftp client pro, IE 6 thay vì IE 7 hay ngược lại .... và nhiều chương trình upload khác xem
            - Bởi chổ mình chỉ cần mở ftp port in or out hoặc all là ok rồi , ISA không quyết định write hay read vì bản thân ISA không can dự vào ftp server mà nó chỉ đóng vai trò cổng in out thôi ..
            Một kinh nghiệm mà thi thoảng mình hay gặp là : dùng ftp client thì không up lên được dù mình đã mở full access cho uer nhưng dùng total command thì lại ok .. và cũng có khi thì ngược lại ... thường do cái ftp server không good hoặc lý do nào đó giữ ftp server và ftp client gây ra
            Và bạn xem lại coi ftp server của bạn xem , bạn sử dụng ftp server của chương trình nào ?

Mình dùng chương trình Windows Commander làm chương trình upload FTP Server.
            Nếu client kết nối không qua firewall thì OK (connect, upload):

Nếu client kết nối qua firewall thì kết nối OK, không upload được. Mình setup như sau:

Nếu dùng câu lệnh ftp của window thì kết nối OK, không thực hiện được ls hay put, get
            Còn về port mình đã setup in/out port cho client và server trong ISA server với range từ 1-200 rồi, vẫn không được.
            Nhờ các bạn chỉ giúp. Thanks
            Last edited by ptn20042003; 01-01-2007, 01:15 PM.

Comment

Working...
            X