• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có 2 đường ADSL cần config để balancing+ dự phòng...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có 2 đường ADSL cần config để balancing+ dự phòng...

Hiện tại mình có 2 đường Adsl (1 của netnam, 1 của viettel). 1 con ISA và một DC, mạng gồm hơn 10 PC. Làm thế nào để cho 2 đường Adsl này cùng chạy một lúc và làm phương án dự phòng khi một đường down. Ai đó có kinh nghiệm xin tận tình chỉ giúp mình, càng chi tiết càng tốt vì mình vẫn tơ lơ mơ ISA và cái khoản routing trên server thì còn kém hơn.
    Thanks
    Last edited by nangsonghong; 17-01-2007, 04:59 PM.

Originally posted by nangsonghong View Post
    Hiện tại mình có 2 đường Adsl (1 của netnam, 1 của viettel). 1 con ISA và một DC, mạng gồm hơn 10 PC. Làm thế nào để cho 2 đường Adsl này cùng chạy một lúc và làm phương án dự phòng khi một đường down. Ai đó có kinh nghiệm xin tận tình chỉ giúp mình, càng chi tiết càng tốt vì mình vẫn tơ lơ mơ ISA và cái khoản routing trên server thì còn kém hơn.
    Thanks
    Mình chỉ có thể nói ý tưởng cho bạn biết còn chỉ chi tiết thì lại không được vì chưa làm bao giờ. :P Tuy nhiên, mình nghĩ nó cũng đơn giản thôi.

Bạn cần 1 thiết bị LoadBalancing cho 2 đường ADSL đó. Theo mình biết thì có sp của Draytek, Linksys, Planet, ...Cái này sẽ gắn vào card mạng ngoài của ISA, 2 cổng WAN sẽ tiếp nhận 2 đường ADSL từ ADSL Modem. Config trong thiết bị LoadBalancing này. Hổng biết mấy sản phẩm khác sao chứ của Draytek thì giao diện Web nên không khó. Gặp khó khăn gì thì bạn gọi điện hỏi kỹ thuật bên bán thiết bị cho bạn.

Chúc bạn thành công.
    Nhớ Network ........ !

Comment

Vậy cho mình hỏi có cách nào mà không phải dùng tới thiết bị hỗ trợ loadbalancing, mà chỉ dùng thêm một card mạng thông thường. Cho mỗi đường ADSL vào một card sau đó dùng một phần mềm nào đó balancing được không.

Comment

Originally posted by nangsonghong View Post
        Vậy cho mình hỏi có cách nào mà không phải dùng tới thiết bị hỗ trợ loadbalancing, mà chỉ dùng thêm một card mạng thông thường. Cho mỗi đường ADSL vào một card sau đó dùng một phần mềm nào đó balancing được không.
        Hình như có phần mềm Rain Connect làm được chuyện này.
        Nhớ Network ........ !

Comment

Theo mình biết đa số các cty đều sd phần cứng của Draytek, HP, Planet....Có ai đã sử dụng software ???

Bạn đã sử dụng Tamio 1200 ?
          Link tham khảo

Link bạn nangsonghong muốn hỏi
          Click

have fun!
          Last edited by Mr.Metal; 19-01-2007, 04:53 PM.
          Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

Working...
          X