• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help Me Logon Windows !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help Me Logon Windows !

Mình từ PC1 truy cập vào PC2 bị lỗi như sau :
    Logon failure: The user has not been granted the requested logon type at this computer.
    mình đã enable tất cả các user kể cả guest . và cho phep logon localy . nhưng vần không access đến PC2 được.

Giải pháp của MS :
    Solution: Ensure that the user, or a group the user belongs to (such as the TelnetClients group), has the right to log on locally. Ensure that the user, or a group that the user belongs to, is not denied the right to log on locally.

mình làm rồi vẫn khôgn được . You nào gặp lỗi này rồi xin chỉ giúp ( File Hình Kèm Theo )
    Have a nice day !
    Attached Files
    Last edited by anonymous; 14-03-2007, 12:16 PM.

Bạn truy cập kiểu nào ? Share file hay telnet ? Topo bên bên bạn thế nào ?

Comment

Originally posted by anonymous View Post
      Mình từ PC1 truy cập vào PC2 bị lỗi như sau :
      Logon failure: The user has not been granted the requested logon type at this computer.
      mình đã enable tất cả các user kể cả guest . và cho phep logon localy . nhưng vần không access đến PC2 được.

Giải pháp của MS :
      Solution: Ensure that the user, or a group the user belongs to (such as the TelnetClients group), has the right to log on locally. Ensure that the user, or a group that the user belongs to, is not denied the right to log on locally.

mình làm rồi vẫn khôgn được . You nào gặp lỗi này rồi xin chỉ giúp
      Have a nice day !
      Nếu bạn đang sd domain, check xem user này có được phép log on vào máy PC2 không (trong User Properties).
      Thử bằng 1 user khác thì sao hả bạn ?
      Nhớ Network ........ !

Comment

Ben mình dùng Domain , mình logon vào share may in . thì báo lỗi như trên. tất cả các user này đc phép logon vào PC2.
        trên PC1 mình tạo môt user giống y như User của PC2. nhưng vẫn không đc.
        Trong khi đó logon vào PC khác thì bình thường. Kể cả PC2 log vào PC khác cũng OK luôn , Nhưng PC khác log vào PC2 thỉ Error như trên !

Comment

PC2 dùng WindowsXPSP2 phải không?
          Em sinh ra không phải để tan biến đi như một giọt nước. Em sinh ra để in dấu trong cuộc đời này và trong trái tim anh!

Anh sinh ra cũng không phải để tan biến đi như một giọt nước. Nhưng nếu không cẩn thận thì cũng chỉ là vài giọt nước mà thôi!

Comment

Bạn xem remove bớt các acc trong mục Deny access this computer from the network trong Local Sec Setting nữa. Không phải chỉ Add vào mục Allow là được đâu, vì quyền Deny bao giờ cũng được ưu tiên hơn allow mà!
            Em sinh ra không phải để tan biến đi như một giọt nước. Em sinh ra để in dấu trong cuộc đời này và trong trái tim anh!

Anh sinh ra cũng không phải để tan biến đi như một giọt nước. Nhưng nếu không cẩn thận thì cũng chỉ là vài giọt nước mà thôi!

Comment

Cũng có nhiều lý do lắm, có thể bên chổ chú ấy hệ thống khác bên mình, nên cũng chưa biết phải nói gì ... (hè hè đôi lúc mấy cái phần mềm cũng chứng nữa cơ)
              Chắc mọi người cũng nói hết rồi, nhưng thử xem lại cái này xem :
              - có cài cái phần mềm Internet Security ( Symantec Security, Trend Internet Secrurity, Bit Internet Security ...) lên máy đó không đấy, nếu có chú Định thử check mấy thằng này xem , coi có deny hay alow, cũng như em Harch chỉ check trong Local sec ấy

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
              http://www.asterisk.vn

Comment

Hi,

Bạn thử create user + pw mới trên 2 PCs, gán quyền rùi vào thử lại xem ! Gặp rắc rối post lên tiếp

have fun!
                Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

Harch là boy hay girl vậy ? Em làm mấy câu thơ hơi bị... hay hehehe

Comment

Win XP sp2

Nếu đang dùng WinXPsp2: vào Windows Firewall > Exceptions > đánh dấu File and Printer Sharing

Comment

Originally posted by harch View Post
                      Bạn xem remove bớt các acc trong mục Deny access this computer from the network trong Local Sec Setting nữa. Không phải chỉ Add vào mục Allow là được đâu, vì quyền Deny bao giờ cũng được ưu tiên hơn allow mà!
                      Hii Harch : Cách này mình đã làm rùi . đã vào các Policy coi rất kỹ từng cái setting vẫn không thấy cái nào chặn lại cả . Nên cuối cùng cũng không access to PC2 được.
                      Originally posted by camaptrang View Post
                      Cũng có nhiều lý do lắm, có thể bên chổ chú ấy hệ thống khác bên mình, nên cũng chưa biết phải nói gì ... (hè hè đôi lúc mấy cái phần mềm cũng chứng nữa cơ)
                      Chắc mọi người cũng nói hết rồi, nhưng thử xem lại cái này xem :
                      - có cài cái phần mềm Internet Security ( Symantec Security, Trend Internet Secrurity, Bit Internet Security ...) lên máy đó không đấy, nếu có chú Định thử check mấy thằng này xem , coi có deny hay alow, cũng như em Harch chỉ check trong Local sec ấy
                      Hiii Cá Mập Trắng : Cái này em cũng làm luôn rùi , nhưng vẫn .......
                      Originally posted by Mr.Metal View Post
                      Hi,

Bạn thử create user + pw mới trên 2 PCs, gán quyền rùi vào thử lại xem ! Gặp rắc rối post lên tiếp

have fun!
                      Hii Metal : Cái này mình cũng thử rùi . Bên mình dủng Domain. Mình access van không đựoc . Sau đó chuyền sang WG vẫn ko đc lun !

Originally posted by love View Post
                      Harch là boy hay girl vậy ? Em làm mấy câu thơ hơi bị... hay hehehe
                      Theo mình Harh là : Boy and Girl ! hehheh
                      Originally posted by dmp79vn View Post
                      Nếu đang dùng WinXPsp2: vào Windows Firewall > Exceptions > đánh dấu File and Printer Sharing
                      Còn cách này thì mình chưa thử. Trưa nay làm thử thế nào , rồi báo cáo kq . Nến vẫn không đc thì chắc làm mới lại cái PC này quá !
                      Xin cảm ơn các You . Have a nice day !

Comment

Lỗi của bạn không phải do firewall, vì nếu firewall bị chặn nó không báo lỗi như thế!

Lỗi này cũng không phải trong domain vì domain nó báo lỗi khác: access deny :)

Lỗi này gặp trong work group thì có vẻ hợp lý. và có thể máy clients đang cố authenticate bằng Computer account? (chỉ là đoán thôi)

bạn check lại trong card mạng xem nó dùng authenticate kiểu gì rồi post lên đây mình xem phát!

em Harch là girl mà! :D :)
                        Mai Anh Tuấn:)

Comment

Báo cáo :
                          [QUOTE=dmp79vn]
                          Nếu đang dùng WinXPsp2: vào Windows Firewall > Exceptions > đánh dấu File and Printer Sharing[QUOTE]
                          Hii dmp79vn : cái này mình mới check xong , Trong Firewall của XPSP2 vẫn ko có gì thay đổi . File and Printer vẫn đc check .
                          Vẫn không đc lun . huhuhu

Originally posted by titanevn View Post
                          Lỗi của bạn không phải do firewall, vì nếu firewall bị chặn nó không báo lỗi như thế!

Lỗi này cũng không phải trong domain vì domain nó báo lỗi khác: access deny :)

Lỗi này gặp trong work group thì có vẻ hợp lý. và có thể máy clients đang cố authenticate bằng Computer account? (chỉ là đoán thôi)

bạn check lại trong card mạng xem nó dùng authenticate kiểu gì rồi post lên đây mình xem phát!

em Harch là girl mà! :D :)
                          Authenticate của NIC là : Smart Card or other Certificate .
                          Chắc kô phải do kiểu xác thực . vì máy mình đang ngồi cũng authenticate như vậy . mà vẫn access vảo đc .
                          Vì cái máy đó. Có một số chương trình đang online nên bất khả kháng mới setup lại . hicchicc

Comment

*đối với tất cả các PC trong WG : bạn vào Folder options \ View \ Use simple file sharing (Recommended) --> cùng đánh dấu/hoặc cùng ko đánh dấu cái này (restart PCs)

*đối với PC ko thể truy cập từ PC khác vào được :

-run\secpol.msc\Security options\Network access:sharing and security model for local accounts --> Guest only (nhớ enable & remove pass của account Guest luôn nhé ) (restart PC)

-2 ports của Netbios có bị đóng ko ?

-bạn đã đánh dấu "File & Printer Sharing" trong phần Properties của NIC chưa ?

-thử thay NIC khác xem sao...

Comment

Originally posted by net_sh View Post
                              *đối với tất cả các PC trong WG : bạn vào Folder options \ View \ Use simple file sharing (Recommended) --> cùng đánh dấu/hoặc cùng ko đánh dấu cái này (restart PCs)

*đối với PC ko thể truy cập từ PC khác vào được :

-run\secpol.msc\Security options\Network access:sharing and security model for local accounts --> Guest only (nhớ enable & remove pass của account Guest luôn nhé ) (restart PC)

-2 ports của Netbios có bị đóng ko ?

-bạn đã đánh dấu "File & Printer Sharing" trong phần Properties của NIC chưa ?

-thử thay NIC khác xem sao...
                              Chắc cái này potay roi . Minh cũng đã làm rồi mà vẫn .......
                              Đây là cái hình Error của nó . Mình đả thử tất cả các cách mà vẫn nhận được thông báo như trong hình kèm theo !
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X