• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏng HDD của Domain Controller phải thay HDD mới

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏng HDD của Domain Controller phải thay HDD mới

Chào các bác
    Em có con supermicro làm Domain Controller và DNS, con này ko hỗ trợ làm RAID nên ko làm được, Hôm vừa rồi tai nạn xảy ra là chết ổ cứng (Seagate SCSI 37GB ), ổ cứng hiện nay vẫn nhận ra nhưng ko nhận được kich thước ổ(thay vào đó là thể hiện một dấu gạch ngang ) và báo là Medium error. Theo mình nghĩ là ổ cứng vẫn chưa chết hẳn có phải ko các bác.
    - 1. Các bác có chỗ nào có thể khắc phục để em có thể ghost nó sang ổ khác?.
    - 2. Trước đây em đã lưu lại SystemState của nó gần đây nhất là tháng 1/2007, nhưng khi em cài lại Windows 2000 Advance Server trên ổ cứng mới (vì ổ cũ coi như đã chết), em cài đầy đủ các soft cần thiết như cũ nó vốn có, cài cả AD, DC và DNS giống như cũ nó có. Sau đó vào Directory Service Restore Mode để restore cái SystemState, xong khởi động lại thì toàn báo lỗi sau:
    "lsass.exe - System error: Security Account manager initialization failed because of the following error: Directory Service cannot start. Error status:0xc00002e1. Please click OK to shutdown this system and reboot into Directory Services Restore Mode, check the event log for more detailed information"
    Sau đó vào trong Directory Services Restore Mode để xem chứ cũng ko biết khác phục thế nào.
    Đã chọn Last know good configuration nhưng ko trở lại tình trạng trước lúc chạy Directory Services Restore Mode được.
    Nhờ các bác giúp sớm cho

cai lai cai domain nhu cu roi join lai cac cilent cho chac an, chu lam sao chinh xac het duoc cac thong so ve acc, pass, dns, wins. dc, ip va cac GPO da set cho cac user trong domain, e la con bi loi dai dai.
    O cung co kha nang bi hu mach dieu khien, anh dem ra cac tiem do co xem thu noi nao no con cai mach hoan toan giong (tu dung luong den hang san xuat) roi gan vao cho chay lai thu xem sao, khong nhan dien duoc kich thuoc o dia con co loi la bi mat file he thong nua, thu dung cac tool sua loi dia cung cua nha san xuat seagate thu xem sao, neu vao partition ma con doc duoc thi con co kha nang choi duoc, neu k thi thay mach dieu khien, thay roi ma k duoc nua thi thay vi tri cho no...vao thung rac.
    Last edited by ngduydanh; 17-05-2007, 12:59 AM.

Comment

Working...
    X