• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cài đặt máy chủ Frontend & backend exchange 2003?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cài đặt máy chủ Frontend & backend exchange 2003?

Dear all,

Hiện tại Em đang muốn thiết lập hệ thống mail exchange gồm có 2 máy: 1 máy frontend đặt ở phân mạng DMZ, 1 máy backend đặt ở phân mạng secure. Giữa hai phân mạng này sử dụng Pix firewall. Em muốn cài đặt frontend&backend exchange mà không sử dụng ISA.
    Các anh giúp đỡ dùm nhé.
    Thanks.
    PS: Các bác có tài liệu tiếng việt nào hướng dẫn cài đặt, cấu hình hệ thống Frontend&backend exchange 2003 share cho em với nhé.
    Last edited by me4u; 12-04-2007, 09:31 AM.

xem tài liệu ở đây nhé
    Member of Cissco forum
    http://vnpro.org/forum
    Member of Microsoft forum
    http://adminviet.net/forum

Comment

Cảm ơn bác đã share tài liệu, nhưng tài liệu tiếng Anh này em đọc không được hiểu cho lắm. Em muốn hỏi là bình thường khi mình cài Exchange chưa cấu hình gì thì mặc định nó là máy Backend đúng ko ah?. Trong trường hợp của em thì cứ tiến hành cài Exchange lên 2 server Window 2003 một cách bình thường, sau đó cấu hình máy thứ 2 làm Frontend là được đúng ko ah?
      Mong bác chỉ giáo cho.
      Thanks a lot.

Comment

Hi
        Bạn nhớ cài thêm sp 1 hoặc 2 thì trong properties của server exchange có thêm tab RPC-HTTP , có option back end
        Tài liệu thì có lẽ phải rán đọc bằng tiếng Anh thôi, nếu không giỏi Exchange thì cũng sẽ giỏi tiếng Anh.
        Chúc may mắn

Comment

Originally posted by me4u View Post
          Dear all,

Hiện tại Em đang muốn thiết lập hệ thống mail exchange gồm có 2 máy: 1 máy frontend đặt ở phân mạng DMZ, 1 máy backend đặt ở phân mạng secure. Giữa hai phân mạng này sử dụng Pix firewall. Em muốn cài đặt frontend&backend exchange mà không sử dụng ISA.
          Các anh giúp đỡ dùm nhé.
          Thanks.
          PS: Các bác có tài liệu tiếng việt nào hướng dẫn cài đặt, cấu hình hệ thống Frontend&backend exchange 2003 share cho em với nhé.
          Nếu Front-End đặt ở DMZ, Back-End đặt ở Internal cùng với AD thì có một số vấn đề nảy sinh vì bạn sẽ phải mở tương đối nhiều port cho FE <-> AD trong đó có nhiều port RPC, --> phải set cho port tĩnh cho RPC trong Registry.

hệ thống của mình thì BE thì mình không dùng được SSL cho OWA nữa, nhưng FE thì ok ko vấn đề gì.

Comment

Working...
          X