• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp cài MDeamon mail server online

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp cài MDeamon mail server online

Mình có domain thuê của vnnic, có ip tĩnh, Có MDeamon 8.1.3 đang muốn cài mail server online , Bác nào có kinh nghiệm vui lòng giúp đỡ.
    Rabbit

MDaemon cực mạnh với mode OFFLINE mail, sao bạn kô dùng thằng khác để làm online thay cho MD có phải hay hơn, ví dụ như MS X2k chẳng hạn.:p
    :p :p :o

Comment

Bạn cứ cài bình thường, cấu hình mặc định trong quá trình cài đặt MDaemon là cho onlines rồi đấy. Khi setup nó sẽ hỏi một số thông tin như: dns: bạn khai báo dns cua vdc hoặc fpt, hỏi primary domain thi bạn gõ vào domain của bạn ví du: abc.com, phần thiết lập tài khoản admin thì bạn tự tạo một cái với password nhiều hơn 6 ki tự.
      Hiện nay công ty mình cũng đang chạy MDaemon làm mail online, sau hơn một năm sử dụng mình thấy rất ok. Version mình đang dùng là 9.0.4, với plugin antivirus 2.2.9 và Antispam 3.1 mình thấy ko vấn đề gì.Số tài khoản mình đang admin là 120, nói chung doanh nghiệp vừa và nhở dùng MDaemon là khá hợp lý vì tính tiện lợi, dễ quản lý và đơn giản của MDaemon.

Comment

Híc. bác ITVIET dùng mdaemon online hơn một năm roài hả. Bác thấy khác năng lọc spam của nó có wdful kô ? cơ chế bảo mật bác đặt trước mailserver như thế nào vậy, em toàn quen offline thôi vì các chính sách bảo mật thì bên Vendor làm hết roài nên chưa quen tự mình đương đầu với thế giới internet đấy nguy hiểm. Bác cho em vài câu tư vấn được kô ? à, bác dùng firewall mềm hay cứng, có tạo vùng DMZ kô.:o

Comment

Originally posted by lok-kok View Post
          Híc. bác ITVIET dùng mdaemon online hơn một năm roài hả. Bác thấy khác năng lọc spam của nó có wdful kô ? cơ chế bảo mật bác đặt trước mailserver như thế nào vậy, em toàn quen offline thôi vì các chính sách bảo mật thì bên Vendor làm hết roài nên chưa quen tự mình đương đầu với thế giới internet đấy nguy hiểm. Bác cho em vài câu tư vấn được kô ? à, bác dùng firewall mềm hay cứng, có tạo vùng DMZ kô.:o
          Bên tôi hiện đang dùng một con FotiGate-200 làm firewall.Mail đặt ngay trong LAN thoi, đơn giản, dùng F-200 NAT cho mail để nó đứng trong LAN. License antivirus cua F-200 thì còn nhưng license antispam thì hết rồi. Nhưng mình thấy hệ thống chạy vẫn ok. Hai plugin antivirus và antispam của chính thằng Mdaemon cũng khá lắm, tôi đã sử dụng hơn một năm và ko sao cả.Plugin antispam version 3.1 có sẵn trong MDaemon 9.0.4 làm việc khá hiệu quả, mỗi user chỉ phải nhận 1 đến 2 spam hằng ngày thôi. Như thế là tạm chấp nhận được rồi.

Comment

Originally posted by itviet View Post
            Bên tôi hiện đang dùng một con FotiGate-200 làm firewall.Mail đặt ngay trong LAN thoi, đơn giản, dùng F-200 NAT cho mail để nó đứng trong LAN. License antivirus cua F-200 thì còn nhưng license antispam thì hết rồi. Nhưng mình thấy hệ thống chạy vẫn ok. Hai plugin antivirus và antispam của chính thằng Mdaemon cũng khá lắm, tôi đã sử dụng hơn một năm và ko sao cả.Plugin antispam version 3.1 có sẵn trong MDaemon 9.0.4 làm việc khá hiệu quả, mỗi user chỉ phải nhận 1 đến 2 spam hằng ngày thôi. Như thế là tạm chấp nhận được rồi.
            Nếu em dùng thằng ISA để chắn liệu có nguy hiểm quá không nhỉ, ITVIET đã thử bao giờ chưa ?

Comment

Mình đang xài MDaemon 9.6.2 dạng ofline sẻver của FPT. Thời gian gần đây nhân viên cty của mình thường xuyên không nhận được mail từ các đối tác khác (trong nước). Mình check với FPT thì ko có gì. Có ai kinh nghiệm về vụ này không?

Comment

Originally posted by nampham View Post
                Mình đang xài MDaemon 9.6.2 dạng ofline sẻver của FPT. Thời gian gần đây nhân viên cty của mình thường xuyên không nhận được mail từ các đối tác khác (trong nước). Mình check với FPT thì ko có gì. Có ai kinh nghiệm về vụ này không?
                Bạn nampham ơi, bạn đang dùng phiên bản MD 9.6.2 à. Cho mình xin key hoặc file batch của nó được không. Cảm ơn bạn nhiều.

Comment

Originally posted by itviet View Post
                  Bạn nampham ơi, bạn đang dùng phiên bản MD 9.6.2 à. Cho mình xin key hoặc file batch của nó được không. Cảm ơn bạn nhiều.
                  theo kinh nghiệm đi cài Mdaemon của mình :D

bạn nên dùng version 8.01, các version khác dù có crack vẫn chỉ chạy được có 30 ngày thôi (check trong phần Help -> About của Mdaemon)

bạn phải tìm bản crack chép đè file MDaemon.exe => crack bằng cách này thì 100% là OK

:X:X:106::106:
                  no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

À nhân tiện cho hỏi tí mấy pác, trước đây sử dụng MDaemon làm offline, gửi nhận mail bình thường ! Nhưng dạo này gửi mail hay bị trục trặc (nhận mail vẫn OK), lúc gửi được lúc không, có lúc không được nó báo lỗi đại loại như vậy : Mail bi reject do IP của mail server la private ??? ai có kinh nghiệm có thể chỉ tui cách khắc phục được không. Thanks
                    Ví phỏng cuộc đời bằng phẳng cả
                    Anh hùng hào kiệt có hơn ai...

Comment

Originally posted by daicanhieu View Post
                      À nhân tiện cho hỏi tí mấy pác, trước đây sử dụng MDaemon làm offline, gửi nhận mail bình thường ! Nhưng dạo này gửi mail hay bị trục trặc (nhận mail vẫn OK), lúc gửi được lúc không, có lúc không được nó báo lỗi đại loại như vậy : Mail bi reject do IP của mail server la private ??? ai có kinh nghiệm có thể chỉ tui cách khắc phục được không. Thanks
                      bạn có thể mô tả kỹ hơn lỗi, hay là chép đoạn báo lỗi của mail, hoặc chụp hình lỗi lên đây không.

mail offiline thì server mail đặt tại cty của bạn, do đó IP của mail server chắc chắn là private rồi.
                      no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

Nothing last forever...

Comment

Originally posted by daicanhieu View Post
                        Vậy khi gửi email đi Đại Ca có dùng Replay Mail ? có MX Recorde cho cái IP của bác chưa ? nếu chưa có thì kiếm cái account cho phép gửi replay mail qua server nào đó của ISP mail là OKi ....
                        Với mdeamon thì -> Primary domain -> delivery -> smart host -> IP của cái ISP Mail -> Requires Authetication và Username và password của 1 cái account trên ISP Mail server là oki
                        Last edited by camaptrang; 31-12-2007, 02:59 PM.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
                        http://www.asterisk.vn

Comment

nhân tiện các pro cho em hỏi, em đã đăng kí được 1 account của DNS.org rồi và có cài chương trình update IP của DNS ok, kiem tra thì ok. Hiện máy em có cài Mdeamon Pro.v8.1.5 bây em muốn cái account mà em đã tạo trên DNS có thể làm replay mail được không? ý của em là muốn gửi và nhận mail từ bên trong và bên ngoài ? mong các pro trả lời và cho ý kiến giúp em. xin cám ơn các pro nhiều.

Comment

Originally posted by tictic View Post
                            nhân tiện các pro cho em hỏi, em đã đăng kí được 1 account của DNS.org rồi và có cài chương trình update IP của DNS ok, kiem tra thì ok. Hiện máy em có cài Mdeamon Pro.v8.1.5 bây em muốn cái account mà em đã tạo trên DNS có thể làm replay mail được không? ý của em là muốn gửi và nhận mail từ bên trong và bên ngoài ? mong các pro trả lời và cho ý kiến giúp em. xin cám ơn các pro nhiều.
                            http://www.dyndns.org chỉ làm được mail online, ko hỗ trợ mail offline (hay phải trả phí :D)

bạn có thể dùng luôn tên miền bạn đã tạo với DYNDNS.ORG để làm mail online
                            (với mail online thì ko cần set domain POP nữa), nhưng bạn chú ý phải sử dụng phần mềm updateIP cho client và khai báo bản ghi MX trỏ đúng vào tên miền của bạn.

:X:X:106::106:

Nothing last forever...

Comment

Working...
                            X