• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tạo Group và đặt mất khẩu trên máy có Share dữ liệu.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tạo Group và đặt mất khẩu trên máy có Share dữ liệu.

Công ty tôi có rất nhiều máy tính
    - Tôi đã tạo Group riêng cho từng bộ phận, như bây giờ tôi muốn không cho máy tính từ một Group khác vào thì tôi phải làm gì, các máy đều cài Winxp Sp2
    - trên một máy đã share một Folder tôi muốn mọi người vào máy đó để lấy dữ liệu đều phải đánh user name và Password, tôi phải cấu hình như thế nào
    bạn nào biết chỉ giùm tôi nhé:105:

Hi,

1. Bạn tạo group trên DC hay trong management của computer ?
    2. Folder share data của bạn nằm trên HDD NTFS ?

Have fun!
    Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

mình tạo Group tren DC và Folder share o trên ổ NTFS, mình cũng thử dùng Security trong mục share rùi nhưng không được mong bạn chỉ giùm nhé
      Thanks & B.Regard

Comment

Originally posted by thachlx82 View Post
        - Tôi đã tạo Group riêng cho từng bộ phận, như bây giờ tôi muốn không cho máy tính từ một Group khác vào thì tôi phải làm gì, các máy đều cài Winxp Sp2
        - trên một máy đã share một Folder tôi muốn mọi người vào máy đó để lấy dữ liệu đều phải đánh user name và Password, tôi phải cấu hình như thế nào
        Tôi nghĩ khi mạng của bạn là domain và user đã nằm trong group tương ứng thì việc bạn muốn tạo một folder và muốn user truy cập vào gõ user name va password là không thể, vì khi user logon vao domain, việc truy cập vào tài nguyên trên server sẽ tự động lấy account của user khi log on vào để xác thực cho việc dùng các tài nguyên trên domain, quản lý security theo kiểu này tôi nghĩ microsoft muốn tiện lợi cho người dùng, chỉ cần một lần log on vào domain các quyền truy cập như vào file server, mailsever, ISA v.v cho phep hay không cho phép đều căn cứ theo tài khoản logon này.
        Tuy nhiên bạn có thể cài thêm soft để có tính năng phải đánh username và pass để access, ví dụ : micorsoft private folder.
        study

Comment

cái này dùng GPO là xong chứ có gì đâu. hoặc bạn tiến hành add permision cho user nào được phép truy cập.
          Good Luck!

Comment

Originally posted by thachlx82 View Post
            Bạn dùng share trên xp , nếu thế bạn phải :
            + NTFS
            + bạn vào folder option -> view -> bỏ chọn Use Simple file sharing .
            => tiếp đó bạn muốn share folder nào bạn set permission và security cho folder đó cho phép username nào được access vào folder share này.
            ---o0o---
            còn vấn đề nếu là máy Windows Server (bất kỳ là có DC hoặc chỉ là WG) thì quá đơn giản và nếu hổng làm được bạn kiếm cuốn mạng máy tính căn bản đọc, nếu không có thì post email mình gửi cho mấy cuốn ấy.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
            http://www.asterisk.vn

Comment

Working...
            X