• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

mình cần hỏi về win 2000server

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Các bạn cho mình hỏi Win2000 Advance Server thì phải cài bản Norton Antivirus nào vậy? Corporate, Enterprise or professional ?

Comment

Re: mình cần hỏi về win 2000server

:)
      Minh nghi rang ban nen cai Norton Corp bang 8.0 se chay tot cho ban Windows Advance. Da co ban Norton Corp 8.0 o Bui Thi Xuan. Ban nen cap nhat tu trang web cua Symatec de co bang update moi

Comment

Các bạn cho mình hỏi Win2000 Advance Server thì phải cài bản Norton Antivirus nào vậy? Corporate, Enterprise or professional ?
        Bạn có thể cài chương trình

Symantec AntiVirus 8.0 Corporate Edition Server

Chào bạn !
        VnPro - The way to get knowledge
        \"Không biết thì hỏi, muốn giỏi phải là người dốt \"

Comment

1- Đã rõ ràng quá rồi: "Error: The device reported an error on a request to write data to media. Error reported: Hardware failure." mà.

2- Để thực hiện backup trong Windows 2000 Server, Bạn cần biết qua về Backup Type (gồm: Normal, Copy, Incremental, Differential & Daily) và Backup Strategy (lấy ví dụ về 01 Backup Strategy, giả sử ta chọn: Monday: Incremental, Tuesday: Incremental, Wednesday: Incremental, Thurday: Incremental, Friday: Incremental, Saturday: Normal).

3- Cách thực hiện backup:

Step 1: click "Start" --> "Programs" --> "Accessories" --> "System Tools" --> "Backup".

Step 2: click "Schedule Jobs" --> "Add Job". Ở đây, có 3 options mỗi option được chọn, hệ thống sẽ thực hiện khác nhau:
          (1)- Back up everything on my computer.
          (2)- Back up selected files, drives, or network data.
          (3)- Only back up the System State data.

Giả sử, Bạn chỉ muốn backup một số files (ví dụ files là: Data.Zip) --> Bạn sẽ chọn (2).

Step 3: Bạn cần chọn "Backup media or file name", ví dụ: Bạn chọn Backup media là ổ đĩa D: và File name là DataBAK thì hệ thống Windows 2000 sẽ tự động gán thành DataBAK.bkf và sẽ lưu file này vào ổ đĩa D:.

Step 4: Chọn "Type of Backup" gồm có: Normal, Copy, Incremental, Differential & Daily. Ở đây, giả sử Bạn chọn là Normal.

Step 5: Chọn "Backup Label" và "Media Label"

Step 6: là bước mà Bạn phải Scheduling. Đây là bước ấn định ngày giờ cho hệ thống sau này sẽ tự động backup.

Note:

Để có thể dùng công cụ Backup (sẳn có) của hệ thống Windows 2000 một cách có hiệu quả:
          - Điều đầu tiên là: Bạn phải nắm vững được kỹ thuật Backup.
          - Thực hành nhiều vào.

Chúc vui vẻ!
          Đưa người ta không đưa qua sông
          Sao có tiếng sóng ở trong lòng
          Bóng chiều không thắm không vàng vọt
          Sao đầy hoàng hôn trong mắt trong.

Comment

Hi all,

Cám ơn anh BlackMoon, mình đã làm đúng như các bước của anh BlackMoon, hệ thống đã backup data ra tape một thời gian thì xảy ra lỗi: "Error: The device reported an error on a request to write data to media. Error reported: Hardware failure.". Kiểm tra cable, DAT device bình thường. Mình đã sửa được rồi Reinstall Service pack3 cho Windows 2000 Server và cleaning DAT tape.

Các bạn có software ArcServe7.0 không? sử dụng cho Windows 2000 Server cho server hiệu Compact, Dell và các server lắp rắp.
            Hiện nay chỉ có ArcServe 6.5 chỉ sử dụng cho WindowNT không à. ArcServe7.0 có nhưng phải mua license, không có bảng copy.

thanks.

Comment

Chú ý là giữa 2 lần BK, nếu bạn lấy Tape ra thì nhét vô cần Mount lại cho chắc ăn, còn nó busy mà không chịu ra thì restart "Removeable Storage" Service. mình cũng đã khổ sở với cái Tape Driver cổ của mình.
              Mai Anh Tuấn:)

Comment

Working...
              X