• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ai pro về quản trị hệ thống cho em hỏi chút được ko

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ai pro về quản trị hệ thống cho em hỏi chút được ko

Em đang quản trị một hệ thống gồm 1AD,1FW,!Mailsever và khoảng 40 users.Máy cấu hình thì ok.Nhưng ko hiểu sao nhiều lúc máy chạy rất nhanh nhưng có nhiều lúc máy chạy chậm kinh khủng,mở 1 file excel hay word ra mất tận mấy phút.Máy chỉ dùng trong nội bộ nên ko bị virut bao giờ.Nhưng em vẫn fomat để cài lại máy.Nhưng cài xong máy vẫn chậm như thế,ko thay đổi gì cả:106::106::106::106:.Mấy con sever thì ko sao nhưng toàn bộ user đều bị thế.Như thế là nó bị làm sao hả anh chị.Mong các anh chị giúp em càng sớm càng tốt.:102::102::102::102:(các máy user có cấu hình là chip pen4 3.00 và ram la 512)
    Last edited by Guest; 05-12-2007, 03:28 PM.

Hi,

40 PCs cùng cấu hình ko bạn ? cấu hình máy ntn ? Bạn mở file trên local or trên serv ? Đảm bảo ko có ctr lạ chạy cùng services chứ ?

Have fun!
    Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

Thủ update các hotfix cho server và client xem

Comment

mình còn có cả bản crack thành win bản quyền rồi.Update đàng hoàng rồi mà vẫn chậm.Mình xin nói lại là tất cả 40 máy user của mình là máy đồng bộ.chip pen4,3.00.ram 512.Thậm chí mình còn update cả sever rồi mà vẫn thế.mình ko mở file trên sever mà mở file trên local,mà máy vẫn chậm,ko hiểu tại sao.Anh chị nào giúp mình với.Mà chỉ có máy trong công ty chạy cùng nhau chứ ko có máy lạ chạy cùng.Tất cả các máy users chỉ cài mấy phần mềm như ofice,vietkey,lacviet,yahoo chứ ko cài gì nặng cả mà ko hiểu tại sao máy lại chạy chậm thế.Có lúc thì chạy nhanh nhưng đa số là chạy chậm.làm ơn anh chị nào giúp với.HEIP ME HIX HIX
        Last edited by Guest; 06-12-2007, 04:06 PM.

Comment

Originally posted by MAX View Post
          mình còn có cả bản crack thành win bản quyền rồi.Update đàng hoàng rồi mà vẫn chậm.Mình xin nói lại là tất cả 40 máy user của mình là máy đồng bộ.chip pen4,3.00.ram 512.Thậm chí mình còn update cả sever rồi mà vẫn thế.mình ko mở file trên sever mà mở file trên local,mà máy vẫn chậm,ko hiểu tại sao.Anh chị nào giúp mình với.Mà chỉ có máy trong công ty chạy cùng nhau chứ ko có máy lạ chạy cùng.Tất cả các máy users chỉ cài mấy phần mềm như ofice,vietkey,lacviet,yahoo chứ ko cài gì nặng cả mà ko hiểu tại sao máy lại chạy chậm thế.Có lúc thì chạy nhanh nhưng đa số là chạy chậm.làm ơn anh chị nào giúp với.HEIP ME HIX HIX
          Lúc chạy chậm, bạn có kiểm tra xem CPU, RAM, HDD ... bị chiếm dụng ra sao ?
          Nhớ Network ........ !

Comment

minh da kiem tra het roi.ko thay hien tuong gi ca.mong cac ban giup do minh voi.cai lai may roi ma van chay cham la sao.ma may ko cai phan mem gi nang ca

Comment

Hi,

PCs bạn chạy WinXP hết hả ? Serv bạn chạy OS gì ? Process vẫn bình thường theo bạn là sao ? Có bao giờ nghĩ đến OS bị cr@ck mà bạn đang dùng ko ? :P

Have fun!
              Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

tat ca cac sever cua minh deu binh thuong.minh da kiem tra ki roi ma.cai chinh la ke ca khi minh cho tat ca cac may users cua mih chay tren local chu ko logon vao sever thi may chay van cham.tat ca cac may user cua minh deu chay winXP SP2 ma.ai co biet la bi lam sao ko.chi cho minh voi.taht su dang ko biet phai lam sao

Comment

Bạn gõ ko dấu mà sai chính tả nữa, đọc mỏi mệt quá!...hix
                  Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

Hi,

Bạn sử dụng CD cr@ck lic của tụi Iran, Irak, Ấn Độ....gì đó hả ? Mua CD khác cài lại thử xem ?
                    Att ~¿ 21°00.00N , HCMC

Comment

minh co ban crack win dang hoang,ban crack nay minh dung cho rat nhieu may roi.minh da noi la minh cai lai may may lan roi chu ko phai la chua cai.neu ban co biet cach nao giai quyet van de nay thi ban chi giup minh voi chu dung chi trich minh viet sai chinh ta.viet voi no the ay ma:D

Comment

Bạn phải tách biệt ra: máy chạy chậm trên môi trường local hay môi trường Domain. Từ đó mới tiếp tục chẩn đoán tiếp.
                        Hãy làm test cẩn thận rồi post lên cho anh em xử lý. /:)

Comment

đầu tiên, bỏ một ngày chủ nhật không có nhân viên.
                          lấy một cái máy "sạch" cấm vào mạng sử dụng xem thế nào,
                          nếu bình thường thì bật toàn bộ PC trong mạng lên và xem thế nào ?
                          nếu sử dụng một máy "sạch" mà bình thường mà khi bật toàn bộ các pc trong mạng lên mà quá chậm thì xem cài lại toàn bộ pc trong cty.

Comment

cám ơn các bạn đã chỉ bảo,nhưng mình đã nói rồi là mình đã cài lại máy rồi,máy chạy trong môi trường local mà vẫn chậm.mình lấy con laptop của mình cho chạy thì không sao nhưng máy users của công ty thì lại rất chậm.chạy một lúc chậm thì lại nhanh trở lại nhưng sau đó thì lại chậm kinh khủng.không hiểu tại sao nữa.Mà mình đã cài lại hết máy rồi

Comment

bạn có thử rút dây nối mạng ra chưa? nếu chạy file trên local thì rút dây cáp mạng ra luôn coi sao. lỡ các port của Swicth bị lỗi thì cũng làm cho hệ thống bị chậm đó.

Comment

Working...
                              X