• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về hệ thống mail server offline

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ về hệ thống mail server offline

Hi all!!:X:X:X
    Hiện tại mình đang xây dựng hệ thống mail server offline nhưng không biết băt đầu từ đâu nên post bài mong anh em giúp đỡ.
    :53::53::53:
    :):):)

Sao không ai giup đỡ minh hít thế.
    Các pro keo quá đó nghe.:-SS:-SS:-SS
    :106::106::106:
    :105::105::105:

Comment

xem qua cái này http://www.nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=1094
      Ngô Đào Anh Trí, CCVP in progress.
      Email: ngodaoanhtri@wimaxpro.org

Comment

Originally posted by noname1080 View Post
        Hi all!!:X:X:X
        Hiện tại mình đang xây dựng hệ thống mail server offline nhưng không biết băt đầu từ đâu nên post bài mong anh em giúp đỡ.
        :):):)

Phần mềm mail offline Mdaemon (phần mềm này cài đặt và quản lý

dễ dàng, hỗ trợ cả online và offline)

- bạn nên dùng mail offline (dùng mail online : đường ADSL rất hay bị đứt dây, lúc đứt dây, mail sẽ " rơi " ở giữa đường :D)

- tham khảo qua link sau nhé:

Website chính thức cung cấp đầy đủ, chính xác thông tin về Internet FPT, Truyền hình FPT, FPT Play, FPT Play Box, FPT Camera, Foxpay, Fshare, Hi FPT - Trang chủ

khi đã có tên miền, và hòm thư POP3, bạn có thể tự cài đặt mail offline dễ

dàng, nếu hok cài được mình sẽ đến cài free cho bạn :D

:X:X:106::106:
        no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

[QUOTE
          dàng, nếu hok cài được mình sẽ đến cài free cho bạn :D

:X:X:106::106:[/QUOTE]

bạn này tốt bụng quá, vậy là tốt quá rồi, có gì cứ pm cho bạn ấy giúp đỡ nhé
          Trịnh Anh Luân
          - Email : trinhanhluan@vnpro.org
          - Search my site
          - Search VNPRO.ORG

Trung Tâm Tin Học VnPro
        Địa chỉ: 149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
        Tel: (08) 35124257 (5 lines)
        Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
        Support Forum: http://www.vnpro.org
        Network channel: http://www.dancisco.com
        • Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
        • Phát hành sách chuyên môn
        • Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
        • Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Blog: http://www.vnpro.org/blog
        Wifi forum: http://www.wifipro.org

Comment

Thanks bro wa' nhiu:D:D:D
          Lan sau em lai mong duoc giup do tu cac bro nhe.
          :X:X:X

Comment

Cho em hoi chut nua hen:D
            Trong hinh (file dinh kem) thi "hostname or Ip" cai nay phai dang ki hay la minh thich dat nhu the nao la tuy minh vay?
            Mong cac bro giup nhanh vi em dang can gap lam.
            Attached Files

Comment

Cho em hoi chut nua hen:D
              Trong hinh (file dinh kem) thi "hostname or Ip" cai nay phai dang ki hay la minh thich dat nhu the nao la tuy minh vay?
              Mong cac bro giup nhanh vi em dang can gap lam.
              hi noname1080,

để chạy được mail offline, bạn cần đăng ký tên miền với nhà cung cấp dịch

vụ, đồng thời đăng ký dịch vụ mail relay.

Tên miền này phải " có hiệu lực và tồn tại " trên Internet. Khi bạn gửi mail từ

trong ra ngoài (bạn có thể dùng bất kỳ tên miền nào), vẫn gửi tới được địa

chỉ mail của người gửi.

Nhưng khi từ bên ngoài gửi mail cho bạn, vd gửi tới địa chỉ noname1080

@tenctyban.com. Đầu tiên smtp server mail phía người gửi phải kiểm tra xem

là tenctyban.com có phải là một " valid domain " trên Internet không, sau đó

sẽ check xem là địa chỉ email của bạn (recipient) có đúng không. Nếu địa chỉ

email của bạn đúng thì sẽ gửi đến địa chỉ của bạn (nếu domain không tồn tại

trên Internet - mà chỉ là domain "nội bộ" thì bạn sẽ không thể nhận mail được)

Mail offline dùng cơ chế DomainPOP, khi thư từ ngoài gửi vào trước tiên sẽ

gửi đến hòm thư này (là chỗ chứa thư chung cho toàn bộ thư của các user

của domain @tenctyban.com), từ hòm thư này, thư sẽ được forward về

Mdaemon server tại cty bạn, và trả lại thư đúng cho địa chỉ thư

user@tenctyban.com

Khi cài mail offline, quan trọng nhất bạn phải chú ý bản ghi MX (Mail

Exchange), bản ghi này cho biết mail server (của hòm thư trong Domain POP

nằm ở đâu), => khi user ở ngoài gửi thư tới, sẽ gửi tới account POP trên

server này :D , server mail offline của bạn (MDaemon) sẽ kết nối đến đó

và load thư về cho các user (users@tenctyban.com)

---

trong file của bạn gửi bạn ko thể dùng pop.mail.yahoo.com để làm DomainPOP

được, bạn phải tìm ISP hỗ trợ mail offline, hoặc tìm một trang web free có hỗ

trợ dịch vụ này

bạn thử trang này nhé

có hỗ trợ cả DynamicDNS và mail offline, trang này cung cấp dịch vụ mail

offline khá tốt. Nhưng để có tên miền chuyên nghiệp "tenctyban.com.vn"

hay "tenctyban.com", bạn nên đăng ký với ISP.

Last edited by trainingit; 09-01-2008, 04:17 PM.
              no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

Nothing last forever...

Comment

Vi em thuc hien cho server 2003 nhung la bang crack khong co bang quyen nen khong the dang ky domain voi ISP duoc.:106::106::106::106:
                Anh cho em hoi neu dung domain dang ki tren http://www.cjb.net/ voi IOS la win 2003 bang crack co duoc khong va neu dang ki thi thu tuc nhu the nao?
                :D:D:D
                Anh co the mail cho em ro hon duoc khong ah?
                Email cua em la noname10802008@yahoo.com
                Mong bro giup em som

Comment

Vi em thuc hien cho server 2003 nhung la bang crack khong co bang quyen nen khong the dang ky domain voi ISP duoc.:106::106::106::106:
                  Anh cho em hoi neu dung domain dang ki tren http://www.cjb.net/ voi IOS la win 2003 bang crack co duoc khong va neu dang ki thi thu tuc nhu the nao?
                  Mong bro giup em som
                  :D

có thể nói là 80% Windows server 2003 ở VN là không có license. Phần lớn

mình đi cài Mail offline cho KH đều là windows crack (vẫn chạy rất nuột).

Mdaemon có thể chạy trên bất kỳ hệ điều hành nào (từ Windows 95 trở đi)

Windows của bạn có license hay ko, ko ảnh hưởng gì tới việc đăng ký tên

miền (dù free hay ko free - với ko free (thuê của ISP) chỉ phải " pay fee "

thôi :D).

đăng ký : http://www.cjb.net là hoàn toàn miễn phí, bạn cứ theo hướng dẫn

trên trang đó.

để dùng có tên miền tenctyban.com, bạn xem cái link tham khảo ở trên.

Last edited by trainingit; 09-01-2008, 04:36 PM.

Nothing last forever...

Comment

Mong bro giup em som
                    Mà sao chú mải học Cisco quá hay sao mà lại hỏi Windows 2003 là IOS :D ???

Windows 2003 server là : Operating System (hệ điều hành máy chủ của

Microsoft dành cho server) :D

Nothing last forever...

Comment

Chang han em muon dung ten mien congty.com.vn thi em phai dang ki nhu the nao?
                      Va ben cong ty em co du dinh lam hosting nua. Vay muon lam hosting thi em phai bat dau tu dau?
                      thanks bro

Comment

Originally posted by trainingit View Post
                        Mà sao chú mải học Cisco quá hay sao mà lại hỏi Windows 2003 là IOS :D ???

Windows 2003 server là : Operating System (hệ điều hành máy chủ của

Microsoft dành cho server) :D

Hi
                        em nham ti ma:-SS:-SS:-SS

Comment

Chang han em muon dung ten mien congty.com.vn thi em phai dang ki nhu the nao?
                          Va ben cong ty em co du dinh lam hosting nua. Vay muon lam hosting thi em phai bat dau tu dau?
                          thanks bro
                          :))

hehe, chú đọc qua link này nhé (có cả số để contact, nếu cần :D):

Website chính thức cung cấp đầy đủ, chính xác thông tin về Internet FPT, Truyền hình FPT, FPT Play, FPT Play Box, FPT Camera, Foxpay, Fshare, Hi FPT - Trang chủ

Nothing last forever...

Comment

Originally posted by trainingit View Post
                            :))

hehe, chú đọc qua link này nhé (có cả số để contact, nếu cần :D):

Cong ty em moi thanh lap chua co tai khoang sao dang ki dc ha anh:-SS:-SS:-SS
                            con neu lam free thi minh dang ki voi cjb.net hoac no-ip.com deu duoc phai khong ah?

Comment

• Working...
                              X