• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Client kô thông qua ISA server để ra Internet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Client kô thông qua ISA server để ra Internet

Hi !
    Hiện cơ quan mình, dùng ISA Server để các máy clients thông qua để ra Internet, giờ mình có thể làm sao để máy ko thông qua ISA Server, mà vào thẳng Internet, vì ISA có chặn mấy port.
    Thứ hai là nếu, cách trên ko được thì làm sao thông qua ISA này để có thể chơi VLTK :D.
    Mong các anh giúp giùm.

Mua con modem về mà đăng ký đường khác mà chơi.

Comment

Originally posted by Alpha5 View Post
      Mua con modem về mà đăng ký đường khác mà chơi.
      đâu cần đăng kí đg khác, chỉ cần có modem 4 port LAN là được rùi. cắm dây mạng của máy bạn vô thẳng modem là chơi được rùi.

Comment

cám ơn các bạn đã góp ý, nhưng những cách như trên nếu làm đc thì mình đã làm rối.
        Thân.
        Có ai giúp mình ko?

Comment

Có cách khác nè!!!
          Mua một card mạng Wireless bắt ké Wireless nhà hàng xóm!!!
          Nếu là mạng cty cấm thì làm sao mà ra được hả bác????

Comment

Theo em bác nên rủ mấy ông IT đi uống bia matxa, rồi nhờ các ông ý xử lí giúp bác. Thế là đơn giản nhất, chứ nếu IT mà người ta muốn chặn thì khó vượt được lắm. Cách hack dễ nhất là đánh vào ông IT, cho các ông ấy sướng rồi thì làm gì mà chẳng được.
            Còn về mặt kĩ thuật thì có vài cách như dùng chương trình, ví dụ như Sockcap, freecap ...để chơi qua proxy của ISA, nhưng mà chơi kiểu này chậm kinh khủng.
            Ở một đẳng cấp cao hơn, nếu bác biết về IT một chút, bác bật máy tính ở nhà lên rồi dùng remote anywhere để có thể sử dụng máy tính từ xa, thông qua giao diện Web.
            Cách khác, dùng HTTPort, có 2 cách:
            - Chỉ dùng HTTPort, connect đến một host free để chơi.
            - Cài HTTPort lên máy công ty, và cài HTTHost lên một máy khác ở ngoài ( VD ở nhà), máy tính tại công ty sẽ tạo một tunnel đến máy tính ở nhà thông qua proxy server, và mọi ứng dụng có thể chạy qua tunnel đó một cách dễ dàng mà server không biết được. Đề làm được cái này bác phải biết chút về Dynamic DNS vì máy tính ở nhà không có public IP.
            Và điều quan trọng hơn, để làm được, thì IT nhà bác phải không nghi ngờ gì cả, chứ họ mà cố chặn thì vẫn tèo như thường.

$-)
            DVH

None Certificate :p

Comment

Working...
            X