• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các thầy giúp Em về lỗi không remote được DC bằng acc Admin với!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các thầy giúp Em về lỗi không remote được DC bằng acc Admin với!!

Chào các thầy, các bạn!!!

Hiện tại e đang gặp 1 vấn đề khó khăn quá, Mong các thầy và các bạn giúp đỡ

- Do card màn hình hỏng nên trước đây em thường remote vào DC để sử dụng bằng tài khoản admin (Dùng một máy ngoài domain để remote)

- Hôm trước, E có thiết lập cho một vài user trong domain có quyền remote desktop tới DC bằng cách allow remote locally & allow remote terminal services

- Ngay sau đó, E khởi động lại và remote bằng các tài khoản vừa cho phép thì okie

Nhưng ko thể nào remote tới DC bằng tài khoản admin được nữa

Nó thông báo lỗi:
    To log on to this remote computer, you must be granted the allow log on throuth terminal services right. By default, member of the remote desktop users group have this right....(Chắc đến đây mọi người hiểu lỗi rồi chứ ạ)

Mong mọi người giúp đỡ!!! Chứ ko remote bằng admin vào DC thì chẳng làm được gì cả

PS: Hình như lỗi này là do trong allow remote terminal services ko còn admin nữa đúng ko ạ???

Originally posted by ttai_pc View Post
    Chào các thầy, các bạn!!!

Hiện tại e đang gặp 1 vấn đề khó khăn quá, Mong các thầy và các bạn giúp đỡ

- Do card màn hình hỏng nên trước đây em thường remote vào DC để sử dụng bằng tài khoản admin (Dùng một máy ngoài domain để remote)

- Hôm trước, E có thiết lập cho một vài user trong domain có quyền remote desktop tới DC bằng cách allow remote locally & allow remote terminal services

- Ngay sau đó, E khởi động lại và remote bằng các tài khoản vừa cho phép thì okie

Nhưng ko thể nào remote tới DC bằng tài khoản admin được nữa

Nó thông báo lỗi:
    To log on to this remote computer, you must be granted the allow log on throuth terminal services right. By default, member of the remote desktop users group have this right....(Chắc đến đây mọi người hiểu lỗi rồi chứ ạ)

Mong mọi người giúp đỡ!!! Chứ ko remote bằng admin vào DC thì chẳng làm được gì cả

PS: Hình như lỗi này là do trong allow remote terminal services ko còn admin nữa đúng ko ạ???
    nếu bản Crack thì 1 lúc chỉ được 2 người kết nối bằng remote desktop. bạn thử lại nhé.

Hãy cho nhau những gì mình đang có
    Lỡ mai này không có để cho nhau

Comment

Nhưng vấn đề là e ko remote desktop vào DC được bằng tài khoản admin của DC đó anh :(

Chỉ remote bằng tài khoản user bình thường mà em đã gán thui. Mà tài khoản user bình thường thì ko có quyền can thiệp nhiều vào Policy trên máy chủ

Giờ có cách nào để em set lại quyền cho tài khoản admin remote desktop được tới DC ko ạ?

Comment

Giờ có cách nào để em set lại quyền cho tài khoản admin remote desktop được tới DC ko ạ?
        Bạn thử vào cmd và telnet đến DC đó xem sao (trong trường hợp DC có cấu hình cho phép Telnet)

Nếu telnet vào command line được thì add user vào group mình muốn bằng lệnh:
        net localgroup <tên group> <tên user muốn add vào group> /add

Comment

Nhưng vấn đề là e ko remote desktop vào DC được bằng tài khoản admin của DC đó anh :(

Chỉ remote bằng tài khoản user bình thường mà em đã gán thui. Mà tài khoản user bình thường thì ko có quyền can thiệp nhiều vào Policy trên máy chủ

server nên trang bị 1 card VGA khác đi bạn, giải quyết vấn đề này trước. #:-S bạn thử dùng chương trình Remote Dameware cài trên máy khác, sau đó cài servies đến server, lúc này nó hỏi pass admin, thì bạn nhập user & pass Admin vào. :111: sau khi remote được bằng remote Desktop thì nhớ gỡ servies của nó ra nhé.

Hãy cho nhau những gì mình đang có
          Lỡ mai này không có để cho nhau

Comment

Mình nghĩ máy server mà không thể trang bị nổi 01 VGA Card thì....vấn đề remote từ một member domain vào DC là điều nên hạn chế,

Giải pháp : Nên thay một VGA Card mới và kiểm tra lại GP (nếu vẫn muốn dùng giải pháp remote),
            Thanks and Regards.

Huỳnh Việt Cường
            Tel : 0938 938 925
            Email : cuong.huynh@mspvn.com or huynhvietcuong81@gmail.com

Comment

Nếu hết cách thì hỏi tôi, cho cái card nè
              Đời là phù du...!!!:105:

Comment

câu chuyện vui là thế này :
                - Đi nhậu quyết định đưa chìa khóa nhà cho thằng bạn nhậu (mà nhiều khi mới gặp) , nhậu xong vác xe chạy về nhà , về nhà lục túi không thấy chìa khóa mà cửa lại khóa bên trong ... lấy Mobi gọi vợ ra mở cửa mà không bắt máy (chắc là đang bận tay chân miệng ...) nghe bên trong nhà lục đục có tiếng thằng bạn nhậu khi nãy... ka ka , cái này chắc phá cửa chạy vô cũng xong rồi nhỉ .

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
                http://www.asterisk.vn

Comment

^_^. Thanks các bác!!!

E vừa sắm được con vga card roài. Vấn đề đã được giải quyết.

Nhưng đang thử giải pháp của bác phamtuan1129 trong tình huống này :D

Comment

e thi bị lỗi này mong mọi người chỉ giáo:

The system can not log you on due to the following error:
                    The workstation driver is not intalled.
                    Please try again or consult your system administrator

như vậy là sao ah? trc kia vào vẫn bt

Comment

Working...
                    X