• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HELP] không cho user domain cài đặt software !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] không cho user domain cài đặt software !!

tình hình mình khá là bí nên mới hỏi câu cũ rích này , mong các pác thông cảm
    cty mình vừa dựng mô hình domain . xếp muốn các user domain log in vào không được cài bất cứ chương trình gì cả. theo lí thuyết thì user domain thường không được cài đặt bất cứ phần mềm nào nhưng thực tế nó chỉ cấm 1 số phần mềm thui , con 1 số khác nó vẫn chạy phà phà >"<! vd như yahoo , firefox , skype ... ( tất nhiên là cả portal rồi )
    mình bik hok có GPO cấm user cài đặt
    các bác có phương án gì ngăn chặn việc này hok chỉ giúp mình vs /:)

Nếu bác muốn cấm 3 cái software trên thì chặn mấy cái dịch vụ đó trên firewall xong cài vào chẳng làm gì được. Còn việc deny các software portable hơi khó.

Comment

Chạy lại trước mặt user, đưa tờ giấy vi phạm nội quy công ty cho user, nắm tay user, đưa vô miệng cắn lấy tí huyết, đóng dấu vô cái biên bản vi phạm nội quy công ty! Xong! Dễ thế mà lị!;))

Comment

Originally posted by boydaotacvt View Post
        tình hình mình khá là bí nên mới hỏi câu cũ rích này , mong các pác thông cảm
        cty mình vừa dựng mô hình domain . xếp muốn các user domain log in vào không được cài bất cứ chương trình gì cả. theo lí thuyết thì user domain thường không được cài đặt bất cứ phần mềm nào nhưng thực tế nó chỉ cấm 1 số phần mềm thui , con 1 số khác nó vẫn chạy phà phà >"<! vd như yahoo , firefox , skype ... ( tất nhiên là cả portal rồi )
        mình bik hok có GPO cấm user cài đặt
        các bác có phương án gì ngăn chặn việc này hok chỉ giúp mình vs /:)
        - Restrict user làm sao mà cài Yahoo, Firefox hay Skype được vậy bạn, bạn coi lại đi.

- bạn sử dụng Cisco Security Agent, hoặc Fortigate Security Endpoint để nhận diện và thiết lập các rule cho phép hoặc không cho phép hay monitor những ứng dụng của máy trạm.

=> như bạn biết đó Ultrasuf là 1 phần mềm portal bạn run không cần cài đặt và nó có khả năng vượt qua hầu hết các firewall , nhưng với CSA và Forti Endpoint thì bảo đảm phần mềm này không thể hoạt động được trên hệ thống của bạn.

=> nếu các doanh nghiệp như BANK hay Các định chế tài chính nên triển khai.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
        http://www.asterisk.vn

Comment

Working...
        X