• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ASK] phpldadmin kết nối đến active directory

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ASK] phpldadmin kết nối đến active directory

Mình đang xây dựng một hệ thống mạng tích hợp windows và linux. Máy chủ windows server 2008 r2 dùng làm Domain controller, mình đã join được linux vào domain, hiện giờ mình muốn cài đặt phpldapadmin trên webserver apache của Linux để connect đến active directory. Xin hỏi các thầy và các bạn có thể thực hiện được điều này không vậy? Nếu thực hiện được, xin các thầy và các bạn cho mình một vài hướng dẫn hoặc gợi ý để thực hiện vấn đề trên. Xin cảm ơn các thầy và các bạn nhiều lắm!

Hi bạn,

Vấn đề của bạn đặt ra khá hay đó nhưng cách thức thực hiện thì hơi khó đó. Mình sau thời gian nghiên cứu và thực hiện thành công vấn đề của bạn và nâng cao hơn tí. Mình đã triển khai hệ thống như dropbox có tên là iFolder

Comment

Ah quên bạn có thể vào đây,hi vọng sẽ giúp ích được cho bạn.

Comment

Working...
      X