• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ask) Hyper-NAT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ask) Hyper-NAT

Như tiêu đề thì đây là 1 tiêu chuẩn để lựa chon 1 modem adls,cái này đã có cấu hình trong em speechtouch,vậy ai có thể cho em biết cái này nghĩa là gì không?và mục đích của nó là gì ạ?em đang lựa chon tiêu chuẩn của modem nên cần biết cái này >"< Mọi người giúp em với nha.Hyper-nat gồm :
    + IP-pass-through
    + Port range mapping
    + Triggered port

giúp em với nha mọi người ^^

Comment

Tui cũng mới nghe lần đầu, mặc dù biết kiến thức mình còn hạn chế, lúc đầu tui nghĩ đây là một phương thức NAT nào đó mà tui chưa học tới (ngoài những cái NAT thông thường như: static, dynamic, NAPT). Nhưng sau khi hỏi bác Google thì ra nó là tên thương mại của modem Speechtouch.

Vậy tui cũng mạn phép trả lời bạn: tính năng NAT/PAT thì modem nào cũng có (thời nay nhe, thời xưa tui hổng biết vì lúc đó tui còn nhỏ :) ). Hyper- nguyên nghĩa là mạnh, nhanh, siêu.... Hãng modem này dùng tên Hyper-NAT đặt cho cái module làm chức năng dịch/chuyển đổi từ địa chỉ mạng nội bộ ra địa chỉ public (internet).

Tui trả lời vầy đủ đáp ứng yêu cầu bạn hay chưa?

Comment

Working...
      X