• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Help] Quản lí người dùng trong mạng LAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Quản lí người dùng trong mạng LAN

Hi all,

Mình có một bài toán cần các bạn trong diễn đàn chỉ giúp.

Môi trường làm việc của mình hiên có khoảng 20 clients và sếp muốn triển khai hệ thống theo dõi được đến tận màn hình của nhân viên, có thể xem được họ đang làm những việc gì??

Các bạn chỉ giúp mình xem cần xây dựng những gì nhé, hoặc nếu có tools thì cũng cho tiết kiệm thì cũng ok

THanks all.

có rất nhiều cách để giải quyết được vấn đề của bạn, đơn giản nhất mình thấy bạn nên dùng soft netop school,

Comment

Originally posted by nguyennghia198 View Post
      có rất nhiều cách để giải quyết được vấn đề của bạn, đơn giản nhất mình thấy bạn nên dùng soft netop school,
      Hi nguyennghia198,

Bạn có thể cho mình thêm giải pháp khác ngoài giải pháp dùng soft ko? Mình nghe nói có thể quản lí việc này bằng nền window server kết hợp DC, nhưng chưa hiểu cụ thể là những gì. Cảm ơn bạn đã trợ giúp ban đầu. Vấn đề này mình thấy có nhiều Cty muốn áp dụng hoặc đã áp dụng rồi, bạn nào đã từng biult hỗ trợ mình nhé! Việc dùng soft thì cũng có thể áp dụng VNC server-client cũng có thể được nhưng như thế ko hay lắm. Vì có thể người dùng sẽ remove tool

Thanks all

Comment

Originally posted by kettv88 View Post
        Hi nguyennghia198,

Bạn có thể cho mình thêm giải pháp khác ngoài giải pháp dùng soft ko? Mình nghe nói có thể quản lí việc này bằng nền window server kết hợp DC, nhưng chưa hiểu cụ thể là những gì. Cảm ơn bạn đã trợ giúp ban đầu. Vấn đề này mình thấy có nhiều Cty muốn áp dụng hoặc đã áp dụng rồi, bạn nào đã từng biult hỗ trợ mình nhé! Việc dùng soft thì cũng có thể áp dụng VNC server-client cũng có thể được nhưng như thế ko hay lắm. Vì có thể người dùng sẽ remove tool

Thanks all
        ionSoft Netop School chỉ có 1 section khi remote thôi? Nghĩa là khi teacher remote đến student thì student sẽ ko làm được gì nữa... Việc này áp dụng vào môi trường Cty thì ko được. Vì nếu nhân viên phát hiện bị sếp theo dõi màn hình thì.... :D ko ổn lắm. Có ai đã dùng tool multi sections chưa? Nghĩa là khi remote đến client thì sẽ users ko phát hiện ra là đang bị view

Thanks!
        Last edited by kettv88; 07-10-2013, 03:36 PM.

Comment

theo mình thì nếu 20client trở lên bạn nên tiến hành quản lý nhân viên theo minh hình domain (ad) để quản trị tập trung phân quyền cho các user được tốt nhất. chứ không có soft nào mà quản trị được như bạn nói, nếu có thì cũng không trực quan cho lắm.còn về cách làm như thế nào thì bạn phải nói rõ là sếp bạn có chịu đầu tư về vật lý hay không thì luận lý mới triển khai cho bạn được. thân ái!!
          công ty bảo vệ chuyên nghiệp http://thanglongsecurity.vn/dich-vu-bao-ve/ dịch vụ bảo vệ thăng long đảm bảo an ninh được tốt nhất

Comment

Working...
          X