• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tạo FTP Server nhưng chỉ truy cập được từ ngoài mạng, còn trong mạng thì gặp lỗi 425

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tạo FTP Server nhưng chỉ truy cập được từ ngoài mạng, còn trong mạng thì gặp lỗi 425

Chào mọi người,

Mình tạo 1 FTP Server trên Windows Server 2003, NAT port 21 ra ngoài, truy cập từ mạng ngoài thì đăng nhập và sử dụng OK.

Nhưng ở bên trong mạng mà truy cập vào ip public đó thì chỉ đăng nhập và sau đó báo lỗi "425 Can't open data connection".

Nếu trong mạng mà truy cập vào IP của máy chủ tạo FTP Server thì sử dụng bình thường.

Cho mình hỏi như vậy có bình thường không ? Nếu muốn ở trong mạng mà truy cập được địa chỉ IP public thì phải làm như thế nào ?

hiện tượng như em mô tả là bình thường do mạng của em có firewall. Firewall không cho phép em mở data connection.

Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
      hiện tượng như em mô tả là bình thường do mạng của em có firewall. Firewall không cho phép em mở data connection.
      Cảm ơn anh đã trả lời. Em có thêm thắc mắc là em tạo ra 1 trang web và NAT port 80 trên con server đó luôn, thì đều có thể truy cập trang web bằng ip public dù ở trong hay ngoài mạng. Vậy có khác gì với trường hợp này không anh ?

Comment

firewall của em cho phép port 80 đi vào. Còn đối với giao thức FTP, firewall của em hiện tại không cho phép mở data connection.

Nếu em dùng ftp client, em thử chuyển sang chế độ passive xem có thế kết nối đến ftp server không.
        Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
        https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Working...
        X