• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp em cấu hình checkpoint R65

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em cấu hình checkpoint R65

Em đã setup một con checkpoint R65 (bản secu flatform ) và cài smartcenter trên win2003. Mô hình trên VMware như sau:

SmartCenter(win 2003)(172.16.1.254)---VMnet 2----(172.16.1.1)Checkpoint (Secu Flatform) (192.168.1.11)---Brige---- internet

Em vào smartcenter và cấu hình rule cho thằng smartcenter (rule accept any - any luôn) ở VMnet 2 ra internet và cũng cấu hình Hiden Nat nữa.
    Sau khi install rule, máy martcenter có thể ping địa chỉ IP bên ngoài (ví dụ 4.2.2.2) ngon lành , tuy nhiên khi em dùng IE để vào internet thì không thể được. anh chị nào đã làm về checkpoint chỉ cho em vấn đề này với !
    thanks !

Có ai giúp em với !

Comment

hi,
      bạn thử tracert xem nó đi bằng đường nào ?

!!!

Comment

Working...
      X