• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

cấu Hình internet Cisco Router 2610

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cấu Hình internet Cisco Router 2610

Chào anh em, mình có vấn đề nho nhỏ nhờ ae giúp dùm, minh có 1 sw cisco, 1 con Cisco Router 2610 có 1 cổng fast ethernet. 1 bộ convert từ cổng quang qua cổng RJ-45. Giờ làm sao trên 1 cổng mình có thể cấu hình PPPoE vừa có thể cho các PC khác vào mạng. MÌnh đag nghĩ tới tạo subinterface. F0/0.1 cấu hình PPPoE, F0/0.2 cấu hình cho các PC. Ko biết cisco có hỗ trợ chứng năng đó ko, mọi người giải thích giúp mình với
    Last edited by minhphuong_108; 13-04-2013, 10:02 PM.

Bạn tham khảo ở link dưới nhé

Code:
    http://www.cisco.com/en/US/tech/tk175/tk15/technologies_configuration_example09186a0080126dc0.shtml
    -----------------------------------------------------------

My web: http://www.hoccisco.net

oOo Hãy bán cơ bắp và trí tuệ của mình với giá cao nhất, nhưng không bao giờ được phép bán trái tim và tâm hồn oOo

Comment

Cùng câu hỏi giống bạn, nếu mình kg có FTTH, mà chỉ có ADSL, lấy modem ADSL làm brige mode thì có bác nào hướng dẫn luôn nhé.
      Cảm ơn nhiều.

Comment

mình nghĩ, bạn nên mua thêm WAN interface cards (WICs)
        hoặc
        NM-1E 1-port Ethernet network module
        con 2610 chỉ có 1 port Ethernet thôi.
        Last edited by tanvne; 25-07-2013, 04:14 PM.
        Văn Nhật Tân
        Mobile: +84 90 140 1486 | Email: tan.van@qdtek.vn

Comment

Working...
        X