• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

AIX for IBM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AIX for IBM

chào cả nhà.
    Bây giờ em mới tiếp xúc với AIX của IBM nhưng không biết có khó không?
    Bác nào có kinh nghiệm hoặc tài liệu nào về Admin và LVM thi share và chỉ cho em với nhé.
    Ngoài ra có trang web nào tiếng việt hoặc forum nào bàn luận về IBM nói chung và AIX không?
    Thank you cả nhà đã đọc và trả lời cho em.

Hi,
    Cái này IBM dùng cho các system của IBM, các cong ty chứng khóan và tài chính hay sử dụng, tài liệu gồm 2 dĩa CD. Chép ra dĩa CD nhưng cài đặt vào máy tính kho Media tài liệu thì không đc,, hehe IBM không muốn công bố rỗng rãi.
    Nếu bạn muốn học thì gồm 4 module, mỗi module khỏang 800usd. Tân Đức có dạy khóa này do người của IBM tực hiện Trainning.

Comment

Originally posted by ibm_systeam View Post
      chào cả nhà.
      Bác nào có kinh nghiệm hoặc tài liệu nào về Admin và LVM thi share và chỉ cho em với nhé.
      Ngoài ra có trang web nào tiếng việt hoặc forum nào bàn luận về IBM nói chung và AIX không?
      Forum tiếng Việt cho AIX thì chắc chưa có.

Về sách admin hay mấy cái LVM thì xem IBM red books miễn phí nhé:

Code:
      http://www.redbooks.ibm.com/redbooks.nsf/redbooks/
      Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
      https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by ibm_systeam View Post
        chào cả nhà.
        Mua 1 con p-series về mà vọc, bảo đảm giỏi ngay.

1 con bèo bèo chừng 20K thôi ah :)
        nhatpc@

Comment

Working...
        X