• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giải Pháp remote destop từ Win vào Linux qua internet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giải Pháp remote destop từ Win vào Linux qua internet

Hi all men.
    Mình có vấn đề như sau cần các Pro support tí nào. Mình muốn remote destop ( hoặc ssH ) từ một máy chạy window( XP or other) vào một máy linux qua mạng internet ( IP động).
    Vậy fải làm thế nào nhỉ. Pro nào cho mình xin ý kiến với. Cám ơn nhiều ha.
    :X
    ------------###----------------###----------------
    Nguyễn Mạnh Hùng
    CCNA, ---> try ..CCNP: .....Please loading
    Email : sirmanhhung@yahoo.com
    nmhung@vasc.com.vn

Tiền bạc :68: vần đề là bao nhiêu ;)
    Vật chất :78:

Bạn thử dùng WinSCP, Putty, Poderosa (SSH)

Comment

ban thu du`ng VNCviewer de remote vao linux box.

Comment

Bạn kiếm phần mềm XManager2.0 về dùng thử.

Comment

Nếu bạn dùng ssh với default port là 22/tcp, ở trong mạng có kết nối ADSL với Internet, IP động thì bạn nên làm những việc sau:
          - Sử dụng Dynamic DNS như noip, DynDNS,... để ánh xạ IP động mà ISP cấp cho bạn mỗi khi kết nối với một cái tên nào đó ví dụ xyz.dyndns.org,...
          - Ở ADSL router/modem bạn phải port forward cái port 22/tcp vào địa chỉ private của máy Linux.
          - Ở máy Linux cần cài đặt ssh-server, start ssh-server, firewall phải mở cổng 22/tcp cho phép kết nối từ bên ngoài.
          Ok hết những việc đó thì bạn có thể ssh từ bên ngoài Internet vào máy của bạn
          Nguyễn Hữu Nghị
          Tel: 84-98-221-9103
          Yahoo ID: hnlovefor

Comment

Working...
          X