• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cấu hình PPPoE server sử dụng pfSense

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cấu hình PPPoE server sử dụng pfSense

Chào các bác.
    Em đang thử nghiệm cấu hình một PPPoE server xác thực qua Radius trên môi trường VMware.
    Phần mềm em chọn là pfSense 2.0.1 http://www.pfsense.org/ (phần mềm này có sẵn module PPPoE và Radius) cài trên VMware ở máy tính của em, pfsense server có 2 interface chế độ bridge mode, một interface LAN địa chỉ 172.20.1.25/24, một interface wan không đặt địa chỉ. Module PPPoE sử dụng cổng wan, có 2 chế độ xác thực qua local và qua Radius
    Tuy nhiện hiện tại em gặp các vấn đề sau:
    - Xác thực PPPoE qua radius và local trên máy tính của em thì được (địa chỉ 172.20.1.177/24) nhưng không ra được internet (mặc dù pfsense server đã ra được internet)
    - Em sử dụng một máy tính chung mạng LAN với máy (địa chỉ 172.20.1.178/24) của em để xác thực PPPoE qua local thì được nhưng qua Radius thì không được

Bác nào có kinh nghiệm sử dụng pfSense tư vấn cho em nhé :54:
    Last edited by gadichoi; 14-11-2012, 08:54 AM.

Có bác nào giúp em với :(

Comment

Hi bạn,

Khi pfsense server đã ra được internet rồi thì điều đó có nghĩa PPPoE và radius bạn đã cấu hình ok. Còn việc clients trong LAN pfsense ko ra được internet bạn xem lại rule cho LAN trên pfsense xem. Bạn thử mở any protocol trên any port cho any source và des

Comment

Working...
      X