• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

số lượng người có RHCE và linux+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• số lượng người có RHCE và linux+

có bác nào biết ở VN có bao người có RHCE và linux+ không ạ. Em đang cần thông tin này để định hướng nghề nghiêp. Mong các bác xem giúp
    Thanks

Em cũng muốn biết thông tin này lắm. Có ae nào biết không ạ ?

Thanks.

Comment

Chắc là không nhiều đâu (nếu không muốn nói là ít).
      Update in progress, Please wait ...

Comment

Tôi cũng nghĩ thế, VnExperts tuyển giảng viên mãi mà chỉ được có 1 người. Chứng chỉ này hiện nay ít người có quá, mình nghĩ 1,2 năm nữa sẽ sôi động hơn
        VNExperts- Đào tạo chuyên gia CNTT
        CCNA, CCNP, CCSP, VoIP, CCIE, MCSA, MCSE, Linux+, Security+, CEH
        Trung tâm khảo thí Pearson VUE, Thomson Prometric
        Add: P.402A- Tòa nhà 347 Đội Cấn Ba Đình Hà Nội
        Tel: (04).2731335, 2124123 hotline: 0989069456
        Email: contact@vnexperts.net web: http://www.vnexperts.net

Comment

RHCE (RedHat) ở VN chắc rất ít, còn Linux+ nhiều người có (nhưng Linux+ cũng chỉ ở mức cơ bản so với LPI).

hiện tậi các cty tích hợp hệ thống ở VN thường muốn trở thành đối tác của SUN, HP, IBM do vậy các chứng chỉ Linux của các Vendor này rất có giá trị.

E-mail : vnpro2005 @ gmail . com

Comment

chán nhỉ, có bác nào làm ở Testing center nào không. Giúp em cái
            THanks các bác trước nhé

Comment

Bác nào có thể cho em biết Linux+ thì tương ứng với LPI nào không a. Em thấy giá thi LPI thì dẻ còn linux+ lại đắt quá

Comment

Em thì không biết rõ tình hình các cert này tại VN nhưng theo như cuốn RHCE của Sybex hay những cuốn Stydy Guide tương tự thì RHCE không khó lắm. Thi RHCE hình như cũng hơi đắt đấy.

Các anh em có nghĩ như vậy không ?

Comment

Originally posted by VnPro2005
                  RHCE (RedHat) ở VN chắc rất ít, còn Linux+ nhiều người có (nhưng Linux+ cũng chỉ ở mức cơ bản so với LPI).

hiện tậi các cty tích hợp hệ thống ở VN thường muốn trở thành đối tác của SUN, HP, IBM do vậy các chứng chỉ Linux của các Vendor này rất có giá trị.
                  Bác vnpro2005 ơi, Thế bác có chỗ nào day HP-UX không vậy??? cho em xin địa chỉ với.

Comment

Hi, kiếm chỗ dạy chứng chỉ của Redhat, Sun, HP hay IBM ở Việt Nam thì ko biết đến bao giờ, căn bản nhất như Linux+ hiện tại cũng chỉ có vnexperts.... Theo tôi, học căn bản Linux qua Linux+ hay LPI, sau đó tự học thi mấy chứng chỉ của Redhat, Sun, ... là con đường khả thi.

Comment

Chào các bạn,
                      Hiện nay chưa có trung tâm nào dạy hệ thống chứng chỉ RHCE mà chỉ có LPI thui, LPI (Linux Professional Institute) thì có 3 cấp độ: LPI 1,2 và 3.
                      Nhưng hiện tại chỉ có vài trung tâm dạy LPI Level 1 thui.

Comment

Hi,

LPI thì tự học cho rồi, tài liệu cả đống. Chỉ nên học trừ khi bạn chưa bao giờ sử dụng máy tính. Giờ mới bắt đầu. Còn nếu đã biết tương đối rồi và đọc được tiếng Anh thì tự học đi, lấy tiền đó mà trả tiền điện và tiền net.

Comment

Hi,
                          Tự học là cách tốt nhất, nhưng để hệ thống hóa kiến thức + bằng cấp để khẳng định mình trong việc thăng tiến trong công việc cũng k kém phần quan trọng. Chúc các bạn thực hiện được ước mơ của mình.

Comment

Theo mình biết thì HP-UX chưa có chỗ nào dạy cả. Muốn học thì tốt nhất là bạn xin vào các công ty hệ thống có kinh doanh sản phẩm của HP như Hipt, HPT, FPT,... vừa làm vừa học thêm vậy.
                            Nguyễn Hữu Nghị
                            Tel: 84-98-221-9103
                            Yahoo ID: hnlovefor

Comment

Các bác Linux cho hỏi: nếu bây giờ sép của tui giao tui cài Linux cho các máy tính trong văn phòng thì tui nên xài Linux gì? redhat, suse, mandrake....?

xin giúp đỡ.
                              Long Nguyen

Comment

Working...
                              X