• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bạn không thể tặng gì cho một con chó? Thực phẩm, đồ chơi và những thứ khác

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bạn không thể tặng gì cho một con chó? Thực phẩm, đồ chơi và những thứ khác

Bạn có biết những gì bạn không thể cho chó ? Có vô số tình huống trong cuộc sống hàng ngày cần phải quan sát để chú chó của chúng ta không bị nhiễm độc hay bị thương.

Nói cách khác, chúng ta không chỉ nói về những thực phẩm bị cấm dùng cho chó . Nhưng ngoài ra còn có những thứ khác trong môi trường. Ví dụ như sản phẩm tẩy rửa hay thậm chí một số loại đồ chơi.

Nếu bạn muốn tạo một môi trường an toàn hơn và phù hợp hơn cho người bạn thân nhất của mình, hãy tiếp tục đọc.

Có nhiều thứ bạn không thể đưa cho chó. Tất nhiên, trong số đó có những thứ khiến con chó gặp nguy hiểm. Nhiều khi, những tình huống này không được chú ý và con chó của chúng tôi bị thương, trong khi lẽ ra điều này có thể tránh được.

Một ví dụ kinh điển về vấn đề của chó là khi bạn đang nấu ăn và một số thực phẩm bị cấm rơi xuống sàn. Nếu bạn không nhìn thấy nó, con chó có thể ăn nó, bị đầu độc và chịu đau khổ vì nó.

Chăm sóc chó cũng đòi hỏi phải thích nghi tốt với môi trường để nó được an toàn. Nếu bạn chưa bao giờ nuôi chó, chúng tôi khuyên bạn nên đọc bài viết này tại đây: Chăm sóc chó: 12 câu hỏi và câu trả lời.

Đây là những gì bạn không thể cho con chó của bạn:
    • Sô cô la.
    • Một số loại trái cây.
    • Một số gia vị.
    • Đồ chơi có cạnh sắc hoặc bị lỏng lẻo.
    • Xương da.
    • Đồ chơi có dây.
    • Thuốc không có chỉ định thú y.
    • Sản phẩm làm sạch.
    • Tắm hoặc làm sạch bằng sản phẩm của con người.
    Tiếp theo, hãy hiểu thêm về cách những món đồ này có thể gây tổn hại đến cơ thể hoặc sức khỏe của người bạn thân nhất của bạn như thế nào .
    Xem thêm: ve chó
    ​​
Working...
X