• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lấy bản mềm chứng chỉ ccna thế nào nhỉ mọi người ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lấy bản mềm chứng chỉ ccna thế nào nhỉ mọi người ?

Vừa pass sáng qua, tới chiều thì có 1 mail của cisco gửi cho mình:

CISCO ID và authorization code

sau đó mình đã tạo tài khoản và dùng 2 code đó kích hoạt tài khoản.

Tới sáng nay thì có mail Congratulations on becoming Cisco certified! Please read for important certification information

Mình theo link trong đó vào cisco fulfuilment ngay đầu có 2 lựa chọn:

Default certificate type preference:
    Printed (Hard Copy)
    Electronic (PDF via Email)

Mình chọn dòng PDF via email và next tiếp theo thì nó đòi thông tin về credit card ?
    Ko lẽ phải trả tiền nếu như cần có bản mềm hả mọi người ? Mình chỉ cần bản mềm ko cần bản cứng ?
    Search trên mạng thì có người nó cần tiền có người thì bảo ko ?

Mọi người giúp mình với đang cần gấp chứng chỉ :(

nó có ghi rõ mà bạn , nếu bản printed thì 15 usd còn bản PDF via Email thì 5 usd :D , mình cũng ko biết lấy chứng chỉ thế nào , có lẽ chỗ thi sẽ lo và gửi về cho mình :D
    Welcome To The Human Network

Comment

Originally posted by noname1232 View Post
      nó có ghi rõ mà bạn , nếu bản printed thì 15 usd còn bản PDF via Email thì 5 usd :D , mình cũng ko biết lấy chứng chỉ thế nào , có lẽ chỗ thi sẽ lo và gửi về cho mình :D
      Theo như mình đọc hiểu thì lần đầu tiên sẽ là miễn phí đc chọn một trong hai bản cứng hoặc mềm thấy có từ "ưu tiên" mà.

Còn các lần sau thì mới mất phí 15$ hoặc 5$ ko biết mình hiểu đúng ko.
      Chỗ mình thi thì họ ko làm giúp phần này nên mới lên đây hỏi ae đang cần gấp bản mềm hoàn thiện hồ sơ.

Comment

lúc đăng ký thi bạn ghi đỉa chị gửi chứng chỉ về ở đâu , nếu ở trung tâm bạn đăng ký thi thì khi nào có trung tâm gọi bạn lên lấy còn nếu ghi ở nhà thì sẽ ship về tận nhà và ko tính phí :D
        Welcome To The Human Network

Comment

Mọi người cho em hỏi là muốn lấy bản cứng chứng nhận CCNA lần đầu tiên sau khi thi thì chỉ cần chọn:

Default certificate type preference: Printed (Hard Copy) rồi Save Preference and Continue (Các phần dưới không chọn gì cả)

Sau đó xác nhận lại địa chỉ rồi Continue tiếp

Tiếp theo là:

Order Summary chỉ có SubTotal là 0.0 $, các cột khác như Kit Type, Quantity .. đều không ghi gì cả.

Nếu ấn Purchase thì ra:

Instructions: Please visit our Online Support Tool if you have any questions regarding your order.
        Reciept
        Amount Charged $0.00 USD
        Kits Purchased
        Kit Type Quantity Verification Code(s)
        Confirmation Number Order total is zero dollars.
        Đến đây thì liệu em có nhận được bản cứng trong tương lại không ạ?

Comment

Originally posted by hata22 View Post
        Mọi người cho em hỏi là muốn lấy bản cứng chứng nhận CCNA lần đầu tiên sau khi thi thì chỉ cần chọn:

Default certificate type preference: Printed (Hard Copy) rồi Save Preference and Continue (Các phần dưới không chọn gì cả)

Sau đó xác nhận lại địa chỉ rồi Continue tiếp

Tiếp theo là:

Order Summary chỉ có SubTotal là 0.0 $, các cột khác như Kit Type, Quantity .. đều không ghi gì cả.

Nếu ấn Purchase thì ra:

Instructions: Please visit our Online Support Tool if you have any questions regarding your order.
        Reciept
        Amount Charged $0.00 USD
        Kits Purchased
        Kit Type Quantity Verification Code(s)
        Confirmation Number Order total is zero dollars.
        Đến đây thì liệu em có nhận được bản cứng trong tương lai không ạ?
        Em muốn hỏi nữa là bây giờ em đã được thi CCNP chưa nếu chưa nhận được chứng chỉ CCNA ?

Comment

1. Select Kits 2. Confirm Information 3. Enter Credit Card Information 4. Print Confirmation
            • Purchase Kits

CiscoCertificates
          Instructions: Please enter your credit card number and credit card expiration date. The total price includes taxes and shipping cost. Please note that all purchases are final. There are no refunds on submitted orders.
          Order Summary
          Certificate
          Kit Type
          Quantity
          Kit Cost
          Shipping (Each)
          Subtotal
          Total $0.00 USD
          Credit Card Information

moi nguoi chi em voi toi cho nay dien thong tin credit card cho nao de lay bang ccna

Comment

tai sao cho Credit Card Information cua em khong hien len bang de dien thong tin vay

Comment

• Working...
              X