• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cập nhật thi CCNA ngày 25/10/2011

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cập nhật thi CCNA ngày 25/10/2011

Mình xin cập nhật các thông tin như sau cho các bạn sắp thi CCNA tiện tham khảo :
    - Lệ phí thi tại NIIT Nhà Rồng: (250$ x 22.370VND/1$) + 5% = 5.872.000VND
    (hic đô tính theo thị trường tự do ngày 24/10/2011 là 22.370VND, hic hic cao ngất ngưỡng :(
    - Lab 3 câu : EIGRP, VTP, ACL ==> y chang như trên 9tut.com
    (phía dưới 3 bài lab này trên trang 9tut.com có các modification thì các bạn nên coi luôn, vì thi nó có các phần đó nữa)
    - Lý thuyết : nằm hoàn toàn trong 2 bộ đề sau :
    + Cisco.Acme.640-802.v2011-07-09.by.Collisio.486q.vce : http://www.mediafire.com/?s4rr2tjf6y3mmaa
    + Cisco.CertifyMe.640-801.v2011-08-24.by.elmostfa.173q.vce : http://www.mediafire.com/?tznwdr81hyia45m
    Khoảng 10 câu nằm trong bộ đề 173 câu, còn lại nằm trong bộ đề 486 câu.
    - Trước khi bắt đầu làm bài thi, có phần tutorial hướng dẫn các bạn làm lý thuyết và lab. Mình nghĩ các bạn không nên bỏ qua phần này nếu không có thể bạn sẽ lúng túng trong lúc làm bài đặc biệt là phần lab.

Cho mình hỏi phần lab nó ra câu hỏi mình trả lời trên đó luôn ah, làm thử 9tut thì ko thấy trả lời lab đâu hết >"<

Comment

giao diện của phần lab y như trên 9tut đó bạn, nếu như trên 9tut bạn click lên router để cấu hình thì khi thi bạn click lên pc nối với router đó để cấu hình.
      Các lab EIGRP và ACL thì bạn cấu hình xong rồi lưu lại lại bằng lệnh copy running-cofig startup-config là xong. Còn lab VTP thì bạn dùng các lệnh show và trả lời 5 câu hỏi của nó là xong.

Comment

Trời ơi, tiền thi cao ngất ngưởng, hồi trước mình thi được Vnpro hỗ trợ có 3 trai àh. Mọi người tổ chức cướp nhà băng lấy tiền đi thi đi bà kon. Thi lẹ kẻo nó tăng giá tiếp đó :66:

Comment

Câu này thì B hay D đúng vậy mọi người,mình nghĩ là là D

Câu này đáp án C phải là
          ip route 10.5.6.0 255.255.255.0 fa0/1
          Last edited by zalman; 27-10-2011, 10:43 PM.

Comment

- câu đầu : chọn câu D là đúng, sw không đặt IP thì làm sao telnet được
            - câu thứ 2 : câu C đáp án như vậy là đúng
            network 10.5.6.0/24 nối với fa0/0 của ILM, bạn lại đẩy qua fa0/1 của HFD thì làm sao gói tin đến nơi được

Comment

Originally posted by zalman View Post

Câu này thì B hay D đúng vậy mọi người,mình nghĩ là là D

Câu này đáp án C phải là
              ip route 10.5.6.0 255.255.255.0 fa0/1
              Chính xác. C phải là port fa0/1

Comment

Router(config)#ip route [destination network] [netmask] [nexthop hoặc exit interface]
                exit interface giao diện để đổ gói tin ra cho nó chảy sang router bên kia.
                Đáp án như Dump là chính xác đó bạn.

Comment

Originally posted by minhtri View Post
                  network 10.5.6.0/24 nối với fa0/0 của ILM, bạn lại đẩy qua fa0/1 của HFD thì làm sao gói tin đến nơi được
                  f0/0 này là f0/0 của router HFD chứ không phải f0/0 của router ILM đâu bạn. giải thích của bạn hungle256 là chính xác đó, bạn tham khảo nhé.

Comment

Originally posted by kira12a8 View Post
                    f0/0 này là f0/0 của router HFD chứ không phải f0/0 của router ILM đâu bạn. giải thích của bạn hungle256 là chính xác đó, bạn tham khảo nhé.
                    bạn đọc lại xem của mình sai chỗ nào
                    đồng ý là giải thích không rõ = bạn hungle256 nhưng không có nghĩa là mình sai

Comment

Câu đầu theo mình nghĩ là đáp án B. VÌ switch muốn telnet thì không những đặt địa chỉ IP interface vlan mà còn phải cấu hình default gateway nữa!!
                      mọi người cho ý kiến nhé!!!

Comment

thì bạn ghi như dzầy có nghĩa là lệnh "ip route 10.5.6.0 255.255.255.0 f0/0" với f0/0 là cổng của router ILM đúng không. Nếu vậy là bạn sai rồi còn gì vì f0/0 trong câu lệnh static route này chính là cổng f0/0 của router HFD (cổng đi ra của router này) chứ đâu phải là cổng nối với mạng 10.5.6.0

Comment

Originally posted by boysaithanh View Post
                          Câu đầu theo mình nghĩ là đáp án B. VÌ switch muốn telnet thì không những đặt địa chỉ IP interface vlan mà còn phải cấu hình default gateway nữa!!
                          mọi người cho ý kiến nhé!!!
                          câu này nó nói là bạn đang ở switch A và muốn telnet hoặc ping tới thiết bị khác do đó switch A muốn thực hiện telnet hoặc ping thì nó phải có địa chỉ ip (đặt địa chỉ ip vlan1) không cần phải đặt default getway vì lệnh này chỉ để dành cho các thiết bị khác telnet tới nó ==> do đó câu D là đúng
                          p/s : câu này là trong bộ đề ôn certify-me 173 câu, còn trong bộ đề acme 486 câu cũng có 1 câu tương tự như vậy nhưng đáp án của nó nói là do sw A chưa gán default getway ==> các bạn khi ôn mấy bộ đề thì chỉ nên mang tính tham khảo, còn câu nào mình thấy lẽ ra nó phải như mình nghĩ mà nó lại đưa ra đáp án khác thì tốt nhất là mình chọn theo ý của mình (vì lỡ có sai cũng đỡ tức hơn :D )

Comment

câu đầu mình nghĩa là đáp án B. vì khi cấu hình telnet tới switch phải cấu hình cả default gateway nữa !!
                            Mọi người cho ý kiến nhé'

Comment

Originally posted by boysaithanh View Post
                              câu đầu mình nghĩa là đáp án B. vì khi cấu hình telnet tới switch phải cấu hình cả default gateway nữa !!
                              Mọi người cho ý kiến nhé'
                              Bạn chú ý chỗ sh run đâu có thấy địa chỉ IP nào đâu với lại telnet và pings nữa chứ ko phải telnet ko thui đâu :D

Comment

Working...
                              X