• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên học ccnp không ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có nên học ccnp không ?

Mình cựu học viên ccna ở vnpro và cũng đã pass ccna . Mình đang phân vân có nên học ccnp hay ko vì mình nghe nói học xong ccnp mà ko ứng dụng được thì phí , khi nào thực sự cần rồi học . Mình thấy cũng có lý vì mình chưa đi làm và đang học đại học . Mọi người có thể tư vấn cho mình biết 1 số ý kiến được ko
    Welcome To The Human Network

Nên học đi bác...học khá hay.Học không bao giờ phí cả.Cái gì cũng có giá của nó.
    Theo lối dẫn-Ngẫng nhìn thầy-Đi theo thầy-Nhìn thấu thầy-và Trở thành thầy.

Comment

Nếu bạn chỉ cần bằng CCNP để đi làm thì thậm chí chẳng cần đến trung tâm học, cứ dump 1 tuần là đc 1 core, 3 tuần là CCNP ^^
      Nhưng thực tế là những CCNA và CCNP bạn đang học là những thứ đã đc phát triển từ đầu những năm 90s, kể cả MPLS mới ra đời cũng khởi đầu từ Tag Switching từ thời điểm cuối 90s đầu 2000. Frame-relay hay ATM bạn vẫn biết đã bước vào dĩ vãng. Để thấy về mặt kiến thức thì CCNP vẫn là đi chậm so với thời đại

Để mà configure đc theo như level của CCNP thì cũng chẳng cần nghĩ nhiều, GNS3 cả ngày thì cũng type CLI nhanh như gió. Ý mình là, đừng nghĩ CCNA, CCNP là thứ để đi làm
      Ý kiến của mình: nếu có thể, hãy học ngay từ bây giờ, thậm chí CCIE

Comment

cho mình hỏi cái này
        học song song route và switch có chịu nổi không :-S :-S

Comment

Originally posted by firey View Post
          Nếu bạn chỉ cần bằng CCNP để đi làm thì thậm chí chẳng cần đến trung tâm học, cứ dump 1 tuần là đc 1 core, 3 tuần là CCNP ^^
          Nhưng thực tế là những CCNA và CCNP bạn đang học là những thứ đã đc phát triển từ đầu những năm 90s, kể cả MPLS mới ra đời cũng khởi đầu từ Tag Switching từ thời điểm cuối 90s đầu 2000. Frame-relay hay ATM bạn vẫn biết đã bước vào dĩ vãng. Để thấy về mặt kiến thức thì CCNP vẫn là đi chậm so với thời đại

Để mà configure đc theo như level của CCNP thì cũng chẳng cần nghĩ nhiều, GNS3 cả ngày thì cũng type CLI nhanh như gió. Ý mình là, đừng nghĩ CCNA, CCNP là thứ để đi làm
          Ý kiến của mình: nếu có thể, hãy học ngay từ bây giờ, thậm chí CCIE
          Bạn nói hay lắm , mình sẽ suy nghĩ :))
          Welcome To The Human Network

Comment

Mình nghĩ bạn nên học môn Switch vì ko có giả lập để tự học.Những môn khác của CCNP thì có thể tự học bằng GNS3 đc
            Nhưng mà phần mềm GNS3 chạy sẽ sai so với thiết bị thật ở 1 vài feature

Comment

Working...
            X