• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Recertify CCNP nên thi lại module nào????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Recertify CCNP nên thi lại module nào????

Tình hình là em chuẩn bị phải renew lại cái cert CCNP mà không biết phải thi lại module nào cho hợp lý. Theo em được biết là chỉ cần thi module MPLS bên CCIP thì có thể lấy thêm cái CCIP và recertify được cái CCNP luôn phải không các bác. Bác nào có kinh nghiệm trước rồi thì có thể tư vấn giúp em nhé. Chân thành cảm ơn các bác nhiều lắm. Mong nhận được reply sớm! :)
    Last edited by Sandy; 30-08-2011, 12:34 PM.

t shoot, lên vnpro gặp gv, gv ở đây giỏi lắm, 24h là thi dc

Comment

Mình thấy Route là hay nhất đó bạn, bên cạnh đó nếu bạn thích thì tshoot cũng là 1 lựa chọn tốt.
      Nếu bạn muốn thi Tshoot và cần hướng dẫn, bạn cứ lên Trung tâm VnPro mình sẽ giúp bạn.
      Chúc bạn luôn vui.
      Trần Minh Huy,
      Support Teams

Email :tranminhhuy@vnpro.org

Viet Professionals Co. Ltd. VnPro ®
      ---------------------------------------
      149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
      Tel: (08) 35124257
      Fax: (08) 5124314
      Support Forum : http://www. vnpro.org
      Live Chat : http://www.vnpro.vn/support
      Blog VnPro : http://www.vnpro.org/blog
      Search: VNPRO.ORG
      Cộng Đồng Mạng Không Dây Việt Nam

Comment

Originally posted by thaidv07.0302 View Post
        t shoot, lên vnpro gặp gv, gv ở đây giỏi lắm, 24h là thi dc
        okie! Cảm ơn bác, mình sẽ lên VNpro tham khảo thêm. :)

Comment

Originally posted by huy1987thao View Post
          Mình thấy Route là hay nhất đó bạn, bên cạnh đó nếu bạn thích thì tshoot cũng là 1 lựa chọn tốt.
          Nếu bạn muốn thi Tshoot và cần hướng dẫn, bạn cứ lên Trung tâm VnPro mình sẽ giúp bạn.
          Chúc bạn luôn vui.
          Cho hỏi mình có thể gặp bác Huy vào những buổi nào trong tuần nhỉ. Mình đi làm nên chỉ free được buổi tối. Có gì để lại cho mình ít thông tin như vậy nhé, rồi có gì mình sẽ lên VNpro gặp bác. Cảm ơn bác trước nhé! :)

Comment

Originally posted by Sandy View Post
            Cho hỏi mình có thể gặp bác Huy vào những buổi nào trong tuần nhỉ. Mình đi làm nên chỉ free được buổi tối. Có gì để lại cho mình ít thông tin như vậy nhé, rồi có gì mình sẽ lên VNpro gặp bác. Cảm ơn bác trước nhé! :)
            Bất cứ buổi nào trong ngày trừ giờ nghỉ thui bạn :)
            -----------------------------------------------------------

My web: http://www.hoccisco.net

oOo Hãy bán cơ bắp và trí tuệ của mình với giá cao nhất, nhưng không bao giờ được phép bán trái tim và tâm hồn oOo

Comment

Originally posted by hvanhtuan View Post
              Bất cứ buổi nào trong ngày trừ giờ nghỉ thui bạn :)
              Okie, vậy là được rồi. Cảm ơn bác. :D

Comment

Mình khuyên bạn ko nên thi lại course CCNP mà nên thi course CCDA or CCNA Security or CCNA Voice >> vừa đc cert mới mà lại vừa recert CCNP :)
                Nhiệt tình + Không biết >> Phá hoại

Comment

Originally posted by hoangtu_congngheIT View Post
                  Mình khuyên bạn ko nên thi lại course CCNP mà nên thi course CCDA or CCNA Security or CCNA Voice >> vừa đc cert mới mà lại vừa recert CCNP :)
                  Cảm ơn bác. Có chút vấn đề là em cuối tháng 10 là expired cái CCNP rồi. Vấn đề tiếp theo là em chỉ đủ kinh phí để thi lại một module nào đó thôi chứ ko phải thi lại toàn bộ CCNP. Em có nghe nói chỉ cần thi thêm cái module MPLS của CCIP là có thể lấy được thêm cái CCIP và giải quyết được vấn đề của cái CCNP luôn. Mà cũng không chắc chắn thông tin lắm nên muốn nhờ các bác ở đây confirm dùm. Còn điều bác khuyên thì để em xem lại vấn đề thời gian đã vì em cũng đang đi làm nên cũng ko có nhiều thời gian. Rất cảm ơn đóng góp của bác. Rất mong nhận được thêm nhiều chỉ giáo từ các bác. Chân thành! :)

Comment

nếu bạn đã có CCNP mà muốn có thêm CCIP
                    phải thi thêm ít nhất 2 môn nữa chứ
                    http://www.cisco.com/web/learning/le3/le2/le37/le8/learning_certification_type_home.html

chỉ có CCDP so với CCNP là thi thêm 1 môn
                    The CCNP Enterprise certification prepares you to configure, troubleshoot, and manage the networks of the largest companies in the world.

Comment

Nhất trí với bạn minhtri. Muốn có được CCIP còn phải thi cả MPLS, BGP, QoS nữa. Còn với CCDP thì sẽ cần thêm môn ARCH. Vấn đề là hình như phải thi CCDA nữa mà cái quyển này toàn chữ. Tìm câu lệnh "(config)#show" trong cả quyển sách mới được mấy câu. Chả có lệnh gì hết toàn lí thuyết nhìn mà nản :(
                      Lê Hồng Nam
                      NIIT-iPMAC
                      [ Add: 6rd Floor, 142 Doi Can, Hanoi, Vietnam ]
                      [ CCNA-CCNP-CCIE-MITP-CEH-LINUX Training Program ]
                      [ NIIT-Java-.NET-PHP&MySQL Training Program]
                      Website: www.ipmac.vn

NET YOUR WORK!

Comment

Originally posted by minhtri View Post
                        nếu bạn đã có CCNP mà muốn có thêm CCIP
                        phải thi thêm ít nhất 2 môn nữa chứ
                        http://www.cisco.com/web/learning/le3/le2/le37/le8/learning_certification_type_home.html

chỉ có CCDP so với CCNP là thi thêm 1 môn
                        http://www.cisco.com/web/learning/le...type_home.html
                      642-902 ROUTE Implementing Cisco IP Routing (ROUTE)
                      642-642 QOS Implementing Cisco Quality of Service (QoS)
                      642-661 BGP Configuring BGP on Cisco Routers (BGP)
                      Theo em nghĩ 3 module trên trong chương trình CCNP cũ em đã qua rồi(BSCI+ISCW+ONT). Nên giờ chắc chỉ cần cái 642-611 MPLS Implementing Cisco MPLS (MPLS). Nữa là nó cũng cấp cho mình cái CCIP phải không bác. Chút ý kiến chủ quan vậy. Bác xem thử đúng không có gì reply dùm em biết nhé. Tks bác! :)
                      Last edited by Sandy; 01-09-2011, 10:10 AM.

Comment

hình như hồi sáng bạn có viết mấy môn trong CCNP v5 đã bao gồm bgp, qos... rồi thì phải
                      cho dù là như thế nhưng bạn vẫn phải thi đủ các môn đó mà không có chuyện chuyển đổi môn qua đâu

post này cũng có nhắc tới điều đó, rằng các môn trong CCIP đã có học trong CCNP v5.
                      Nhưng điều đó chỉ có nghĩa là việc thi các môn của CCIP có lợi thế hơn (vì đã từng học rồi) chứ không có nghĩa là không cần thi đâu.

Comment

Originally posted by minhtri View Post
                        hình như hồi sáng bạn có viết mấy môn trong CCNP v5 đã bao gồm bgp, qos... rồi thì phải
                        cho dù là như thế nhưng bạn vẫn phải thi đủ các môn đó mà không có chuyện chuyển đổi môn qua đâu

post này cũng có nhắc tới điều đó, rằng các môn trong CCIP đã có học trong CCNP v5.
                        Nhưng điều đó chỉ có nghĩa là việc thi các môn của CCIP có lợi thế hơn (vì đã từng học rồi) chứ không có nghĩa là không cần thi đâu.
                        À, em hiểu rồi, buồn nhỉ...:(. thế mà trước giờ em cứ tưởng bở...Tks bác nhé...mém chút nữa tốn tiền vô ích rồi...:D

Comment

• Working...
                          X