• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pass ROUTE 13/03/2012 965/1000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pass ROUTE 13/03/2012 965/1000

Mình mới vừa đi thi môn Route ở NIIT Nhà Rồng về.

Đạt 965/1000, các bạn lưu ý có thêm câu hỏi mới nhé. Mà mình quên mất tiêu rồi :p. Các câu hỏi cũng bị đổi thứ tự hoặc thay đổi nội dung 1 chút, nên lưu ý không học thuộc nhe.

Lab gồm 4 phần:
    + EIGRP OSPF Redistribution: nhớ lưu ý nếu có đoạn "choose the shortest path" thì phải thêm câu "distance eigrp 90 105" ở R2 nhé.
    + IPv6 OSPF Virtual-link.
    + Policy-Based Routing.
    + OSPF: Lưu ý process ID của từng Router, phải config theo đúng yêu cầu của đề. Hostname thay đổi

Thứ tự các cổng và địa chỉ IP bị thay đổi nhé.

Bộ đề ôn Rev8 vẫn là chuẩn nhất, tải tại đây:
    642-902 VCE File: Cisco.PassGuide.642-902.v2012-03-02.by.Wheelman.384q.vce - Free Cisco Implementing Cisco IP Routing (ROUTE v1.0) Practice Test Questions and Answers. Download Free 642-902 VCE Exam Dumps.

Còn phần Lab, có file giả lập GNS3 luôn cho các bạn thực tập:

Chúc may mắn :P

Chúc mừng bạn,

Những thông tin thế này rất là bổ ích, cần thiết cho các bạn sẽ thi và sắp thi.

Cám ơn bạn rất rất nhiều
    Trịnh Anh Luân
    - Email : trinhanhluan@vnpro.org
    - Search my site
    - Search VNPRO.ORG

Trung Tâm Tin Học VnPro
Địa chỉ: 149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
Tel: (08) 35124257 (5 lines)
Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
Support Forum: http://www.vnpro.org
Network channel: http://www.dancisco.com
  • Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
  • Phát hành sách chuyên môn
  • Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
  • Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Blog: http://www.vnpro.org/blog
Wifi forum: http://www.wifipro.org

Comment

Chúc mừng bạn..Sáng mai mình cũng lên NIIT Nhà Rồng đăng ký thứ 6 thi..Lý thuyết mình hơi gà nên nhiều cấu học thuộc có qua k bạn...
    Còn Lap + EIGRP OSPF Redistribution: nhớ lưu ý nếu có đoạn "choose the shortest path" thì phải thêm câu "distance eigrp 90 105" ở R2 nhé.
    + OSPF: Lưu ý process ID của từng Router, phải config theo đúng yêu cầu của đề. Hostname thay đổi

"
    phải config theo đúng yêu cầu của đề "... yêu cầu đề chỉ thay đổi ID Router IP thôi hả bạn...
    Lap ôn trên digital... vẫn oke hả bạn....Thankiu haidinhtuan nhiu... ;D

Comment

Originally posted by haidinhtuan View Post
      Mình mới vừa đi thi môn Route ở NIIT Nhà Rồng về.

Đạt 965/1000, các bạn lưu ý có thêm câu hỏi mới nhé. Mà mình quên mất tiêu rồi :p. Các câu hỏi cũng bị đổi thứ tự hoặc thay đổi nội dung 1 chút, nên lưu ý không học thuộc nhe.

Lab gồm 4 phần:
      + EIGRP OSPF Redistribution: nhớ lưu ý nếu có đoạn "choose the shortest path" thì phải thêm câu "distance eigrp 90 105" ở R2 nhé.
      + IPv6 OSPF Virtual-link.
      + Policy-Based Routing.

Bộ đề ôn Rev8 vẫn là chuẩn nhất, tải tại đây:
      642-902 VCE File: Cisco.PassGuide.642-902.v2012-03-02.by.Wheelman.384q.vce - Free Cisco Implementing Cisco IP Routing (ROUTE v1.0) Practice Test Questions and Answers. Download Free 642-902 VCE Exam Dumps.

Còn phần Lab, có file giả lập GNS3 luôn cho các bạn thực tập:

Chúc may mắn :P
      R2#config terminal
      R2(config)# router ospf 1
      R2(config-router)# redistribute eigrp 100 metric-type 1 subnets
      R2(config-router)#exit

R3#config terminal
      R3(config)#router ospf 1
      R3(config-router)#redistribute eigrp 100 metric-type 1 subnets
      R3(config-router)#exit
      R3(config)#router eigrp 100
      R3(config-router)#redistribute ospf 1 metric 10000 100 255 1 1500

Thầy và các bạn cho mình hỏi .
      sao ở trên router R2 và R3 khi redistribute các route eigrp vào ospf cho R4 thì phải chọn metric-type 1. nếu để default metric-type 2 thì R4 vẫn luôn nhận các route eigrp qua R3 . vì đó là đường fastethernet.có băng thông lớn hơn serial. và đường đi và đường về từ R1 tới R4 luôn vẫn là R1--->R2--->R3--->R4.
      Mong thầy và các bạn giải đáp

Comment

Chúc Mừng Bạn nhé!
        Trần Minh Huy,
        Support Teams

Email :tranminhhuy@vnpro.org

Viet Professionals Co. Ltd. VnPro ®
        ---------------------------------------
        149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
        Tel: (08) 35124257
        Fax: (08) 5124314
        Support Forum : http://www. vnpro.org
        Live Chat : http://www.vnpro.vn/support
        Blog VnPro : http://www.vnpro.org/blog
        Search: VNPRO.ORG
        Cộng Đồng Mạng Không Dây Việt Nam

Comment

Originally posted by boysaithanh View Post
          R2#config terminal
          R2(config)# router ospf 1
          R2(config-router)# redistribute eigrp 100 metric-type 1 subnets
          R2(config-router)#exit

R3#config terminal
          R3(config)#router ospf 1
          R3(config-router)#redistribute eigrp 100 metric-type 1 subnets
          R3(config-router)#exit
          R3(config)#router eigrp 100
          R3(config-router)#redistribute ospf 1 metric 10000 100 255 1 1500

Thầy và các bạn cho mình hỏi .
          sao ở trên router R2 và R3 khi redistribute các route eigrp vào ospf cho R4 thì phải chọn metric-type 1. nếu để default metric-type 2 thì R4 vẫn luôn nhận các route eigrp qua R3 . vì đó là đường fastethernet.có băng thông lớn hơn serial. và đường đi và đường về từ R1 tới R4 luôn vẫn là R1--->R2--->R3--->R4.
          Mong thầy và các bạn giải đáp

Bạn chú ý sự khác nhau giữa metric-type 1 và metric-type 2
          Với metric-type 1 thì khi một router nhận được quảng bá một cost (OE 1) = cost (ASBR to destination network - mặc định là 20 (1 với quảng bá route từ BGP)) + cost ( quảng đường từ ASBR tới router đó)
          Với metric-type 2 thì cost (OE2) = 20 = cost (ASBR to destination network - mặc định là 20 (1 với quảng bá route từ BGP)) = default

Comment

Originally posted by hathieulong View Post
            Chúc mừng bạn..Sáng mai mình cũng lên NIIT Nhà Rồng đăng ký thứ 6 thi..Lý thuyết mình hơi gà nên nhiều cấu học thuộc có qua k bạn...
            Còn Lap + EIGRP OSPF Redistribution: nhớ lưu ý nếu có đoạn "choose the shortest path" thì phải thêm câu "distance eigrp 90 105" ở R2 nhé.

"
            phải config theo đúng yêu cầu của đề "... yêu cầu đề chỉ thay đổi ID Router IP thôi hả bạn...
            Lap ôn trên digital... vẫn oke hả bạn....Thankiu haidinhtuan nhiu... ;D

Bạn có thể chỉnh cho Visual CertExam Manager chuyển qua chế độ hiện câu trả lời ngẫu nhiên. Học thuộc thì nên hiểu nội dung của câu trả lời, có thể thay đổi cách trình bày đó nên bạn lưu ý nha!

Đề của mình chỉ có thay đổi là yêu cầu config process ID của OSPF 12 trên tất cả các router.

Lab trên digitaltut vẫn chuẩn đó bạn, nên vào từng mục đọc kỹ comment phía dưới, có một số câu bị sai nha!

Chúc bạn may mắn!

Comment

Originally posted by thuandh View Post
              Bạn chú ý sự khác nhau giữa metric-type 1 và metric-type 2
              Với metric-type 1 thì khi một router nhận được quảng bá một cost (OE 1) = cost (ASBR to destination network - mặc định là 20 (1 với quảng bá route từ BGP)) + cost ( quảng đường từ ASBR tới router đó)
              Với metric-type 2 thì cost (OE2) = 20 = cost (ASBR to destination network - mặc định là 20 (1 với quảng bá route từ BGP)) = default
              nếu mình cấu hình redistribute trên R2 và R3 để redistribute các router eigrp tới R4 nếu để default là OE2, thì R4 sẽ chọn đến R1 qua đường nào ? R2 hay R3.???khi đó trên R4 thì sẽ hiện ra là học route 192.168.1.0 qua R2 hay là R3. hay là hiện cả hai ??

Comment

• Working...
                X