• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chia sẽ kinh nghiệm cho những ai muốn tự học BSCI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chia sẽ kinh nghiệm cho những ai muốn tự học BSCI

Tui, 1 thằng sinh viên nghèo, kg có tiền nhưng vẫn ráng chạy theo Cisco. Nghe nói Cisco sắp đổi code, hoảng sợ , nên tui đã gấp rút học BSCI ngay. Sau 1 tháng mày mò, hôm nay đã gặt hái được kết quả : PASS.
    Xin chia xẻ kinh nghiệm:
    Study guide first
    Cisco BSCI Exam
    Lab thì các bạn dùng Dynagen, chương trình Simulator này được xem là perfect, tui đã thực hiện được tất cả các Lab của BSCI với tất cả command. Lý do: Dynagen load Iso cua Router vào Memory, nói nôm na, nó biến PC của bạn thành 1 con 7200. Kg tin, cứ thử.........

Vài dòng............
    CCIE Lab 1st ------> Aug 6th ----> Fail fail fail
    CCIE Lab 2nd------> Jan 29th

Hi tilucsi !
    - Cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm với mọi người. Với một tháng mà bạn đã có thể pass BSCI thì sức làm việc của bạn quả là đáng nể.
    - Chúc bạn hòan thành tốt những môn còn lại. Good luck to you

Comment

Originally posted by tilucsi
      Tui, 1 thằng sinh viên nghèo, kg có tiền nhưng vẫn ráng chạy theo Cisco. Nghe nói Cisco sắp đổi code, hoảng sợ , nên tui đã gấp rút học BSCI ngay. Sau 1 tháng mày mò, hôm nay đã gặt hái được kết quả : PASS.
      Xin chia xẻ kinh nghiệm:
      Study guide first
      Cisco BSCI Exam
      Lab thì các bạn dùng Dynagen, chương trình Simulator này được xem là perfect, tui đã thực hiện được tất cả các Lab của BSCI với tất cả command. Lý do: Dynagen load Iso cua Router vào Memory, nói nôm na, nó biến PC của bạn thành 1 con 7200. Kg tin, cứ thử.........

Vài dòng............
      Chúc mừng anh Tí. Anh Tí down cái phần mềm Dynagen đó ở đâu vậy?
      Chúng mình đều là út cưng

Comment

Nó đây, chưa có ISO nha
        Attached Files

Comment

Chỉ cách cấu hình luôn đi bạn

Comment

Có sẵn hướng dẫn trong đó rồi mà. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, kekek.......
            ISO co the load trong http://www.files.lt ; Các bạn vào search gõ c7200 .

Comment

Bạn có thể chỉ luôn cách cấu hình lab ccnp dùng dynagen được không?

Comment

Bạn có biết soft nào simulator cho con 6500 tương tự như 7200 simulator không?

Comment

Mình cũng đang học BCMSN , nhưng chưa nghe nói có con 6500 simulator. Bạn nào có cho mình xin nhé..., kakkaka.
                  Cấu hình thì nó đã chỉ rồi đó, các bạn chịu khó đọc cái Tutorial của nó khoảng 1h là ok !!!

Comment

xin chao

ban co the chi cho minh cach chay chuong trinh do khong minh cung dang muon hoc nhung cung khong co tien nhu ban

Comment

các bạn cho mình hỏi khi Cisco đổi code BSCI từ 642-801 thành 642-901 vậy nếu học theo tài liệu BSCI Student Guide v3.0 thì có vấn đề gì không, mình nghĩ chắc vẫn ok nhưng cũng muốn hỏi thăm cho chắc.
                      VNPRO - a best forum abt networking I've known.
                      luu_ht@yahoo.com

Comment

bạn có thể hướng dẫn cấu hình chương trình giả lập router chạy bằng IOS thật được không ? bằng DEMO đó. thank

Comment

Originally posted by net_work View Post
                          các bạn cho mình hỏi khi Cisco đổi code BSCI từ 642-801 thành 642-901 vậy nếu học theo tài liệu BSCI Student Guide v3.0 thì có vấn đề gì không, mình nghĩ chắc vẫn ok nhưng cũng muốn hỏi thăm cho chắc.
                          Tài liệu routing đâu có đổi gì nhiều đâu. Chỉ coi thêm phần multicast thôi.

Comment

Ban cho hoi down cai IOS c7200 ve de chay nhu the nao sao minh kho thay trong files.it nhi ban huong dan minh cach da lap con c7200 de minh lab voi rat cam on ban

Comment

thi BSCI (642-901)

mình sắp thi môn BSCI (642-801). mình cũng đang ôn ********* 2.83 nhưng ko chắc bản này có phải update mới nhất ko (mình hơi chuối). Hồi trước thi CCNA cũng down trên Net130 nhưg chậm hơn cả một version (cũng may ko rớt). Hy vọng nhận được sự giúp đỡ.:106:

Comment

Working...
                              X