• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nên thi CCNA hay học tiếp CCNP !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nên thi CCNA hay học tiếp CCNP !!!

Tình hình là mình đã học xong CCNA tại trung tâm Vnpro. hiện giờ đang ôn tập, mình rất thích học và hiện đang là sinh viên Điện tử viễn thông , khoa học tự nhiên, năm cuối rồi.Sắp ra trường, không biết các thầy và các bạn có thể cho mình ý kiến là nên đem 250 $ thi quốc tế hay để dành học 1 Module của CCNP, Mình không biết sau này đi làm thì có thật sự cần bằng CCNA quốc tế hay ko? và nếu mình lấy bằng so với người có chứng chỉ của trung tâm Vnpro thì có ưu tiên gì ko? vì mình thấy chứng chỉ của Vnpro rất có uuy tín.
    Xin cám ơn các bạn và các thầy.
    Đoàn Minh Tuấn || R&D Group Vnpro
    Email: doanminhtuan@wifipro.org
    tuandoan88@gmail.com
    Mobile: 0934797932

Nếu bạn đang chuẩn bị ra trường thì cũng nên bổ sung hồ sơ việc làm của mình một bằng CCNA Quốc tế.

Chúc thành công
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Theo mình thì bạn nên đăng ký học tiếp 1 module BSCI hoặc BCMSN thì tốt hơn. Bằng cấp CCNA bây giờ rất nhiều, bên tuyển dụng cần năng lực nhiều hơn là bằng cấp bạn àh. Bạn tốt nghiệp trường ĐHKHTN là 1 lợi thế rồi. Chỉ cần trong CV của bạn cập nhật là đã hoàn tất CCNA tại VNPRO và đang học CCNP thì khả năng được tuyển dụng cao hơn là chỉ có bằng cấp CCNA.
      Chúc bạn thành công

Comment

Bay hay thi CCNA xong da, roi hoc tiep.

Comment

Chào bạn tieuantuan,
          Theo mình thì bạn nên thi CCNA quốc tế vì khi tuyển dụng người ta thường yêu cầu bằng cấp. Trước sau gì bạn cũng phải thi, bởi vậy mới vừa học xong bạn nên thi luôn nếu để lâu sau này ôn lại hơi vất vả.
          Chúc bạn thành công!

Comment

Mình cũng xin góp ý kiến cùng bạn 1 chút.Đúng là hiện nay bằng CCNA giờ rất nhiều ai cũng có hết nên chuyện có bằng nhà tuyển dụng cũng để ý 1 chút quan trọng nhất là năng lực của mình làm đến đâu thôi.Nhiều người có bằng cấp cao rồi ko đi làm lấy kinh nghiệm rồi sẽ ra sao?Bạn đã hoàn thành CCNA tại Vnpro rồi bạn có thể học CCNP và thi vẫn được mà đâu cần phải có bằng CCNA chứ.Chúc bạn thành công
            Nguyen Van Manh
            Address:124/67/23, Xo Viet Nghe Tinh Str, Ward 21,Binh Thanh District,HCMC
            Y!M:nguyenvanmanhdl
            Email:itdongnai@gmail.com
            Website:http://itlab.com.vn

Comment

Chua co kinh nghiem, no certificate, kho thuyet phuc nguoi khac, lay gi de chung minh kha nang lam viec.
              Chua co kinh nghiem + CCNA certified --> Some network knowledge.

Comment

if ($yourmoney >= 1000USD)
                take CCNA cert && learn 1 module of CCNP && get job
                if (450USD <=$yourmoney<1000USD)
                learn 1 module of CCNP && get job
                else
                take CCNA cert && get job

Comment

mình cũng giống như bạn, đang định học thêm 2 modul ccnp roi thi ccna luôn. mọi người có thể góp ý dùm mình k,cảm ơn mọi người nhiều.

Comment

Nên thi đi bạn. Còn học tiếp thì tự mình học cũng được mà. Sau một quá trình học việc ôn tập và học thi sẽ cũng cố lại kiến thức cho bạn nhiều lắm. Kiến thức CCNA khá rộng cần cũng cố lại cho chắc chắn khi tiếp tục một đơn vị kiến thức mới. Nếu xét về bằng cấp thì CCNA không có gì ghê gớm Tuy nhiên về mặt kiến thức thì tôi thấy là nhiều lắm đấy. Khi bạn đi làm tại các công ty viễn thông thông thường bằng kiến thức đấy cộng thêm các kiến thức cụ thể của công việc bạn đã làm được nhiều việc lắm rồi.
                    Last edited by khampha02; 07-12-2009, 09:20 PM.
                    MCSE(1000,1000,976,1000,981,1000,1000)
                    CEH 100%
                    CCNP(1000,1000,988,1000)

Comment

Originally posted by contra162 View Post
                      mình cũng giống như bạn, đang định học thêm 2 modul ccnp roi thi ccna luôn. mọi người có thể góp ý dùm mình k,cảm ơn mọi người nhiều.
                      Trước sau gì cũng phải thi thôi, nếu để sau này thi thì mất công ôn lại. Bây giờ thi mất từ nữa tháng đến 1 tháng là cùng.
                      YM & Email: dinhcuongvnvn@yahoo.com

Comment

Theo tôi nghĩ là bạn nên thi xong thi học tiếp thì hay hơn bởi vì khi ôn thi bạn mới đánh giá được kiến thức của mình tới đâu không hiểu thì lật sách đọc lại tự nhiên lại hiểu thêm nữa vả lại khi thi bạn sẽ đánh giá được mình chịu được áp lực tới đâu như tôi lần đầu đi thi căng thẳng lắm. Tôi cũng biết có một số người giống bạn trừ những người chỉ cần chứng chỉ của trung tâm để nộp cho công ty thì hầu hết bây giờ cũng thấy tiếc là học xong không thi liền.

Chúc bạn có quyết định đúng.

Comment

Mình cũng là dân viễn thông, đã ra trường và đi làm được vài tháng rồi nên muốn chia sẻ một chút.

Bạn nên tập trung thi lấy chứng chỉ CCNA quốc tế vì bạn mới ra trường, người ta cũng không đòi hỏi bạn phải có CCNP đâu, chỉ cần CCNA quốc tế là người ta đã nể vài phần rồi. Lưu ý CCNA quốc tế khác với "CCNA do trường đào tạo cấp" nhé. Nhiều người được chứng nhận đã học xong CCNA nhưng hỏi router, switch thuộc lớp mấy thì không biết, buồn thay!

Vì vậy bạn nên tập trung thi lấy CCNA, tuy bạn đã học xong CCNA nhưng có được chứng chỉ CCNA thật sự thì cũng còn phải học nhiều lắm.

Nếu bạn dùng $$$ đó học CCNP thì cũng chỉ được 1 module, chưa cần đâu bạn!

Comment

Ccnp

bạn nào cho mình hỏi,không có bằng CCNA có thi lấy bằng CCNP được không,
                            Xin Cảm ơn nhiều

Comment

Chào bạn,

Bằng CCNA là điều kiện cần để lấy tất cả bằng khác như CCNP hay CCIE.
                              Phạm Minh Tuấn

Email : phamminhtuan@vnpro.org
                              Yahoo : phamminhtuan_vnpro
                              -----------------------------------------------------------------------------------------------
                            Trung Tâm Tin Học VnPro
                            149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
                            Tel : (08) 35124257 (5 lines)
                            Fax: (08) 35124314

Home page: http://www.vnpro.vn
                            Support Forum: http://www.vnpro.org
                            - Chuyên đào tạo quản trị mạng và hạ tầng Internet
                            - Phát hành sách chuyên môn
                            - Tư vấn và tuyển dụng nhân sự IT
                            - Tư vấn thiết kế và hỗ trợ kỹ thuật hệ thống mạng

Network channel: http://www.dancisco.com
                            Blog: http://www.vnpro.org/blog