• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pass CCNA sáng 5/7/2010 (974/1000) ^^!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pass CCNA sáng 5/7/2010 (974/1000) ^^!

Đề thi 50 câu gồm 3 câu lab : EIGRP (đổi IP + AS + router cấu hình so với 9tut), VTP(khác Revision number), ACL2 + 1 câu drag & drog về security trong phần drag & drog 4 của 9tut + 2 câu mới về MAC thì phải :P. Còn lại tất cả trong testinside 11.73 (722 câu). Tiện thể cho mình hỏi luôn làm sao để avtive cái mail của ciscotraining-notify@cisco.com gửi được vậy

Chúc mừng bạn nha!Mail để nó gửi yêu cầu bạn ko Reply lại mà
    Nguyen Van Manh
    Address:124/67/23, Xo Viet Nghe Tinh Str, Ward 21,Binh Thanh District,HCMC
    Y!M:nguyenvanmanhdl
    Email:itdongnai@gmail.com
    Website:http://itlab.com.vn

Comment

Originally posted by phanlinh1987 View Post
      Đề thi 50 câu gồm 3 câu lab : EIGRP (đổi IP + AS + router cấu hình so với 9tut), VTP(khác Revision number), ACL2 + 1 câu drag & drog về security trong phần drag & drog 4 của 9tut + 2 câu mới về MAC thì phải :P. Còn lại tất cả trong testinside 11.73 (722 câu). Tiện thể cho mình hỏi luôn làm sao để avtive cái mail của ciscotraining-notify@cisco.com gửi được vậy
      Bạn ôn theo bản ***ure nào thế? Ngoài pass 4 sure thi còn ôn tập theo tài liệu nào nữa không?
      Có gì gửi cho mình tên (hoặc link download) các tài liệu đó với nhé, mình cũng đang sắp thi rồi :D

(nmq.vinacis@yahoo.com)
      Server | VPS | Host Express | Business Hosting | Domain | Plesk
      Nguyễn Quân - VinaCIS Corp
      Y!M: nmq.vinacis - vinacis_sale04

Comment

Mình thứ 5 này thi rùi, mình học testinside 17.14 có 356 câu, sao mình thấy lo quá.:(.

Comment

Cho mình hỏi là T estKing và testinside 722Q có giống nhau nhiều ko?
          vì 1 người bạn của mình khuyên mình ôn trong T estKing.

Comment

mình thứ 6 tuần sau thi, đang ôn tesinside 17.73 722Q cũng đang ôn cả *** v8.14 nữa không biết có đỗ được không nữa...

Comment

2 bac thi xong thì cũng lap topic cho anh em học hỏi kinh nghiệm nha. mình cũng dự định thi trong năm nay. chờ tin 2 bác.

Comment

cho mình hỏi, ở trang http://www.careercert.info/2009/05/c...ice-tests.html có 171.74 testinside rùi
                mình đang ôn mà ko bít nên theo 73 hay 74
                lo quá
                mọi người tư vấn giùm cái
                thanks nhiều

Comment

hi Phanlinh1987!

Chúc mừng bạn đã pass ccna. Tiện thể hỏi bạn có thể cho mình xin cái testinside 11.73 với vì mình cũng đang luyện ccna :(. Bạn up lên hoặc email cho mình cũng được: anh_minhdat@yahoo.com

Cám ơn Phanlinh1987 trước nhé
                  ----------------------------------------------
                  Hồ Minh Đạt

Email: anh_minhdat@yahoo.com
                  HP:0909610703
                  Blog:http://vn.360plus.yahoo.com/anh_minhdat

Comment

Kinh nghiêm thi của mình:

Mình ôn chủ yếu ở trong TestInside 11.73 (722 question ) vì có đến 45/50 câu là trong này rồi nhưng để cho chắc thì mình có ôn thêm *** 7.73 nữa, chú ý là trong TestInside có câu drag & drog nó làm sai (câu kéo thả quá trình troubleshoting theo thứ tự từ tầng thấp đến cao mà thứ tự đúng phải là : kiểm tra kết nôi --> kiểm tra card NIC --> kiểm tra IP --> kiểm tra URL, cái này TestInside làm ngược :D).
                    Lab thì bạn chú ý mấy điều sau :
                    - Nếu lab EIGRP thì bạn nên kiểm tra 4 con router ghi ra giấy các thông số về AS number đã đúng với hình đề cho không và xem đã đủ các mạng như đề đã cho chưa.
                    - Nếu lab là VTP thì có câu về SwX sau khi bảo trì xong thay thế vào mạng thì bạn để ý Revision number nếu Revision number của SwX > Revision number của Sw3 thì các Vlan trừ Vlan default trên SwX sẽ thay thế các Vlan trên Sw3 (đáp án D) và ngược lại, nếu Revision number của SwX < Revision number của Sw3 thì các Vlan trừ Vlan default trên Sw3 sẽ thay thế các Vlan trên SwX (đáp án C).
                    - Nếu lab NAT thì câu lệnh khai báo giải địa chỉ public (pool) bạn chỉ được dùng từ khóa "netmask" chứ không được dùng từ khóa "prefix- lengh". ^^!
                    - Đặc biệt không được quên câu lệnh : COPY RUNNING-CONFIG STARTUP-CONFIG không thì bạn sẽ bị FAIL bài lab
                    - Trong khi thi không có nút PREVIEW nên bạn phải thận trọng khi nó hỏi chắc chắn là bạn muốn NEXT nhé

Đây là tài liệu ôn thi của mình : http://www.mediafire.com/?dnoinoekxnx

Comment

Working...
                    X