• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Làm sao để lấy được bản PDF của chứng chỉ CCNA ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Làm sao để lấy được bản PDF của chứng chỉ CCNA ???

Chuyện là em pass CCNA hôm 16/7, hôm 17/7 thì họ gửi mail Congratulations. Cái khó là mấy chị ở bên IpMac chỉ bảo là đọc và làm theo hướng dẫn, em đọc thì thấy họ có cho bản PDF trước khi gửi bản cứng về cho mình. Nhưng mà em log vào ID của cisco cho thì thấy báo là cần 5$ để có bản mềm, em lại không có thẻ tín dụng. Có cách nào lấy được free không các pro. Mà hình như quá 5 ngày không lấy được nữa. Chết em rồi, em đang cần gấp để làm hồ sơ xin việc, hic....

Originally posted by hoaivanhau View Post
    Chuyện là em pass CCNA hôm 16/7, hôm 17/7 thì họ gửi mail Congratulations. Cái khó là mấy chị ở bên IpMac chỉ bảo là đọc và làm theo hướng dẫn, em đọc thì thấy họ có cho bản PDF trước khi gửi bản cứng về cho mình. Nhưng mà em log vào ID của cisco cho thì thấy báo là cần 5$ để có bản mềm, em lại không có thẻ tín dụng. Có cách nào lấy được free không các pro. Mà hình như quá 5 ngày không lấy được nữa. Chết em rồi, em đang cần gấp để làm hồ sơ xin việc, hic....
    Chào bạn !
    trong mail Congratulations cisco gửi cho bạn sẽ có
    dòng như sau "....To access your electronic certificate online, go to http://ciscocertificates.com/pickup...xxxxxxx...
    bạn nhấp vào đường link đó là có thể down được bản CCNA pdf
    nếu bạn cần xin việc thì bạn nên dùng bảng điểm bạn thi hôm 16/7
    nhà tuyển dụng sẽ biết là bạn đã có NA bạn cứ yên tâm xin việc nhé
    chúc bạn thành công
    Last edited by masterlinh2008; 21-07-2010, 11:18 PM.

Comment

Cám ơn bạn masterlinh2008 ! có lẽ mình sẽ dùng bảng điêm hôm 16/7 để xin việc vậy, nhưng mà cái bảng điểm này mình được phát 1 bản không biết có quan trọng gì không nữa. Nộp hồ sơ họ không trả lại mà. Trong mail Congratulations cisco của mình không hề có dòng như của bạn đã nói, nó chỉ hướng dẫn login vào ID rồi vào mục Certification Fulfillment rồi chọn bản mềm, mình làm như họ nói thì họ đòi 5$ 1 bản. Không biết đã ai gặp trường hợp này chưa ?

Comment

có thể cisco chưa gửi cho bạn đó
        bạn chú ý check mail nha
        bảng điểm bạn nên photo ra nhiều bản
        bạn nộp bản photo thôi khi nào họ yêu cầu bản chính thì bạn
        đưa cho họ đối chiếu là được , nếu bạn đưa bản gốc thì lần sau sẽ không có dùng đâu

Comment

bạn cho mình hỏi là họ sẽ tự động gửi cho mình bạn PDF hay mình còn phải làm động tác nào nữa ! bảng điểm của mình cũng chẳng có dấu gì cả, lại được gủi fax mực đen trắng, photo đi lại mờ nữa, không biết công ty họ có công nhận không nữa ! hic ...

Comment

bạn cho mình hỏi là họ sẽ tự động gửi cho mình bạn PDF hay mình còn phải làm động tác nào nữa ! bảng điểm của mình cũng chẳng có dấu gì cả, lại được gủi fax mực đen trắng, photo đi lại mờ nữa, không biết công ty họ có công nhận không nữa ! hic ...
            Trong tất cả các mail mà bạn nhận được từ cisco sẽ có 1 mail có dòng
            "....To access your electronic certificate online, go to http://ciscocertificates.com/pickup...xxxxxxx... "
            bạn chọn link ".... http://ciscocertificates.com/pickup...xxxxxxx... '' là bạn down được cer pdf .
            còn khi xin việc bạn nên kèm theo bảng điểm photo và in thêm profile của bạn trên trang cisco
            không nhất thiết phải có cer mới được đâu bạn , vì khi phỏng vấn bạn sẽ được test những kỹ năng
            cũng như kiến thức mà 1 NA cần có , bạn yên tâm và tự tin phỏng vấn nha

Comment

Cám ơn bạn, hôm nay mình mới nhận mail được bản PDF, chắc mai đi in lấy chục bản mất :D

Comment

Chúc mừng bạn

Comment

Cám ơn bạn, hôm nay mình mới nhận mail được bản PDF, chắc mai đi in lấy chục bản mất :D
                  Bạn cho mình hỏi, mail thông báo nhận bản PDF là mail thứ 2 sau cái mail Congratulation phải không??? Mình chỉ mới nhận được mail Congratulation và đã 7 ngày rồi vẫn chua nhận được mail nào có nội dung ".... http://ciscocertificates.com/pickup...xxxxxxx... '' . Không biết mình có làm thiếu bước gì không nữa..hic..hic...

Comment

Cai mail congratulation, để thông báo việc bạn đã thi đậu. Cisco sẽ gửi hardcopy sau 2 tuần gì đó, hen-xui. Muốn có bản dpf trước, thì vào phần tracking system, trong đó có phần ycầu gửi pdf, phải trả 5$. Sau đó họ sẽ gửi link như nêu trên, và down về.
                    Ho Tuan Manh
                    tuan_manh2001@yahoo.com

Comment

Hic tóm lại là muốn nhận bản PDF có mất tiền ko mọi người?

Comment

không mất tiền đâu bạn nhưng bạn phải chọn giữa bản PDF và Hard copy bạn chỉ có 1 trong 2 thứ mà thôi

Comment

Hic có nghĩa là nếu chọn bản PDF thì mình sẽ ko có bản cứng mà cisco gửi cho mình nữa đúng ko?Họ sẽ chỉ gửi cho mình bản PDF vào mail thôi nhỉ?:)

Comment

Originally posted by masterlinh2008 View Post
                            không mất tiền đâu bạn nhưng bạn phải chọn giữa bản PDF và Hard copy bạn chỉ có 1 trong 2 thứ mà thôi
                            Ặc. Thông tin ở đâu thế bạn?
                            Mình có nhận đc bản PDF và vẫn đang chờ bản cứng vì trong status của Cisco là Mailed. /!!?

Comment

Originally posted by chkhanh View Post
                              Hic tóm lại là muốn nhận bản PDF có mất tiền ko mọi người?
                              Tốn 15$ để có bản PDF.
                              YM & Email: dinhcuongvnvn@yahoo.com

Comment

Working...
                              X