• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ai đã pass CCNA xin chia sẻ kinh nghiệm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ai đã pass CCNA xin chia sẻ kinh nghiệm

Xin chào!

bạn nào đã thi CCNA xin chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm nhé, tuần này mình thi rồi.

Xin cám ơn!

Mình mới pass CCNA hôm 16/7, được 974 điểm. Nói chung bạn chuẩn bị thi thì tâm lý phải thật tốt. Để pass CCNA không khó, thời gian để làm bài lúc nào cũng dư thừa, nên bạn cứ bình tĩnh mà làm, đọc kĩ đề bài và suy nghĩ một chút với những câu không chắc chắn hắn. Chắc chắn bạn sẽ làm đúng. Cấu trúc đề nếu chưa đổi so với hôm mình thi thì sẽ như thế này : có 47 câu lý thuyết và 3 câu lap, bạn ôn lap trên 9tut.com, cũng không nhiều lắm đâu, nhưng mà 3 câu lap này 95% là EIRGP, ACL và VTP, bạn chú ý 3 bài này. Câu lý thuyết thì hầu hết nằm trong Testinside v11.14 356 q(tìm mấy bài trước đã có bạn post link down rồi ). Hôm mình thi có khoảng 5 câu mới không nằm trong bản này , nhưng mà cũng không quá lừa lọc, có 1 câu drag & drop về ý nghĩa của các câu lệnh security, nói chung hiểu lý thuyết là làm được. Chỉ có vậy thôi, chúc bạn pass CCNA với số điểm 1000 nhé , good luck !
    Last edited by hoaivanhau; 22-07-2010, 06:13 PM.

Comment

thanks bạn hoaivanhau nhé mình 28 này cũng đi thi rất cần những kinh nghiệm mà bạn nói.bạn cho mình hỏi thêm là 3 bài cấu hình EIRGP, ACL và VTP về hình thức cũng giống như trong 9tut chỉ thay địa chỉ hay là có thêm gì khác ko?

Comment

giống hệt trên 9tut bạn ạ, chỉ thay đổi một số đia chỉ và host. Nếu bạn hiểu 3 bài lap kia là làm được, cũng dễ thôi mà ...

Comment

cac ban cho minh hoi ,sau khi pass CCNA thi khoang bao lau minh nhan duoc chung chi vay!thanks

Comment

Sau khi pass CCNA 6 ngày thì họ sẽ gửi cho bạn bản mềm định dạng PDF của chứng chỉ, còn bản cứng thì không nói trước được, thấy bảo nhanh thì tầm 10 ngày, chậm thì vài tháng...

Comment

hi,

mình đã pass rồi, mình thi hôm thứ 6 (23/07), bài thi của mình rất dài (theo minh nghĩ) gồm có 3 bài lab (VTP, EIGRP, Access List), , 2 cầu drag & drop thời gian là 120 phút. Trong 10 câu đầu mình gắp 2 bài lab và 1 câu kéo thả, câu thứ 50 gặp 1 bài lab nữa :)

đề thi giống testinside V17_14

chúc các bạn thi thành công.

Thân

Comment

Cho mình hỏi tý.
                Mình đang đinh thi trong nay mai. Nhưng không biết có nen mua voucher thi cho rẻ không nhỉ? Nghe nói dạo này cisco là chặt lắm mà xiền thì mình lại đang kẹt quá !

Comment

Dạ cho em hỏi là giờ mình muống đăng ký thi CCNA thì đến đăng ký ở đâu ạ ? Ở VnPro còn tổ chức thi ko ? Em ở TP . HCM. Em xin cảm ơn :)

Comment

ban mua vourcher ma thi cho re,toi j ma dong tien phi lam.cu mua vourcher den dk la ok ma.chuc ban thanh cong

Comment

Hiện nay mình thấy đề thi CCNA ko có nhiều thay đổi mấy,Ai thi sau này cố gắng học kỹ là pass thôi
                      Nguyen Van Manh
                      Address:124/67/23, Xo Viet Nghe Tinh Str, Ward 21,Binh Thanh District,HCMC
                      Y!M:nguyenvanmanhdl
                      Email:itdongnai@gmail.com
                      Website:http://itlab.com.vn

Comment

Working...
                      X