• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chứng chỉ CCNA hết hạn 3 năm?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chứng chỉ CCNA hết hạn 3 năm?

Các bạn cho tôi hỏi,tôi đã pass chứng chỉ CCNA từ ngày 22/01/2008 và sẽ hết hiệu lực vào ngày 22/01/2011.
    Tôi đã pass module Routing trong chương trình CCNP, còn 2 module tôi chưa có điều kiện thi.
    Như vậy thì tôi muốn hỏi là khi chứng chỉ CCNA của tôi hết hạn thì tôi có được tiếp tục thi 2 module còn lại hay không?
    Mong các bạn giải đáp giúp mình?

Theo mình được biết thì bạn phải thi một core bất kỳ nào trước ngày hết hạn CCNA để được gia hạn thêm 3 năm nữa. Còn nếu hết hạn CCNA bạn vẫn dc thi 2 module còn lại nhưng sẽ ko dc cấp chứng chỉ CCNP.:).

Comment

trường hợp của bạn thì đâu có gì phải lo lắng. Khi bạn pass môn Routing thì bạn đã recertified cái CCNA của bạn, thêm được 2 năm kể từ ngày pass (Routing). Do đó bạn chỉ cần thi thêm 2 môn CCNP còn lại là xong.
      Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
      https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Ah, ra là vậy. Cám ơn anh Minh rất nhiều!

Comment

Thầy Minh tr2inh bày rõ ràng quá... Thank Thầy

Comment

Working...
          X