• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pass ROUTE ngày 27/09/2011

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pass ROUTE ngày 27/09/2011

Xin chào cả nhà,

Mình vừa thi xong môn ROUTE lúc nãy 15:15PM. Tình hình là đề thi vẫn không có gì thay đổi.

Trong bài thi, mình gặp 4 câu lab sim: EIGRP OSPF Redistribution, OSPF, Ipv6 OSPF Virtual link, và Policy Based Routing. Các bạn có thể ôn lab trên http://www.digitaltut.com , đề thi có thể đổi địa chỉ và tên cổng trên thiết bị.

Lý thuyết thì mình ôn trong bộ này luôn: http://www.4shared.com/file/rPgPKGq-...2-902_v28.html

Cậ p nhật một ít thông tin cùng mọi người :)

Hi bạn,

Kết quả bao nhiêu điểm bạn ơi :D

Thanks.

Comment

Hi modnday1010,

Kết quả 965 thui bạn ơi :), có 1, 2 câu lý thuyết mình hơi lấn cấn, nhưng thi xong cái quên mất tiu câu đó rùi, nói chung mọi người cứ ôn kỹ bộ đề hiện tại, học hiểu là OK hết thôi.

Chúc cho những ai chuẩn bị thi thì được 1000 luôn :)

Comment

Chúc mừng bạn !

Thẳng tiến tới CCNP nhé.

Thân.

Comment

Chúc mừng bạn sớm có CCNP nhé.
          Xong rồi mình tiến tới CCIE luôn bạn nhé.
          Trần Hải Đông
          - Email :
          haidonginfo@gmail.com

Comment

Chào các bạn
            Mình nghe nói NIIT có tính thêm tiền dịch vụ 5%.
            Các bạn có thể cho mình biết hiện tại mình có thể đăng ký thi ở đâu để có giá tốt không?

Comment

@qhuong: nếu bạn ở thủ đức thì có thể đăng ký thi ở đại học quốc gia, ở đó vẫn chưa có phí dịch vụ.
              còn nếu bạn ở trong nội thành sài gòn thì có lẽ tiền xăng ra tới thủ đức + công sức chạy xe mình nghĩ cũng gần bằng 5% kia rồi đó.
              còn nếu bạn không phải ở sài gòn thì mình pó tay.

Comment

@haidonginfo:
                Thầy Hải Đông phải không ta? Nếu đúng thì đa tạ Thầy nhé, còn nếu hem phải thì cũng “thank you so much for your encouragement”. Nhưng mà chắc là đúng rùi :D. Em nó sẽ cố gắng ạ, hì hì.

Comment

@qhuong: bạn minhchau123 phân tích đúng đó bạn. Mình ở trong TP, nên xin cung cấp thêm một số thông tin để bạn qhuong cũng như những bạn ở trong TP tham khảo nhé. Tình hình là mình đã tìm hiểu những nơi sau đây, đọc phần Túm lại ở dưới trước nhé, còn mí cái thân bài để giải thích dài dòng thui:
                  1. Saigon***: ở đây là CLP, hiện tại các môn thi ở đây, bạn đều phải đóng cả VAT và sẽ được lấy hoá đơn tài chánh (dù bạn có nhu cầu hay không). Tỉ giá sẽ được tính theo tỉ giá tự do (trước đây tính theo tỉ giá VCB), cộng thêm 5% x 200$=10$ phí chuyển tiền, cộng VAT 10% x (200 $ + 10$ chuyển tiền)= 21$. Vậy tổng cộng nếu thi ở Saigon***, bạn sẽ đóng tổng cộng: 200$ + 10$ + 21$= 231$.
                    (tỉ giá tự do ngày hôm nay hình như là 21200). Bạn tự nhân ra tiền Việt nếu đóng bằng VNĐ nha.
                  2. Hutech (ĐH Kỹ Thuật Công Nghệ): phí chuyển tiền 3%x200$ = 6$, phí dịch vụ ở Hutech quy định là 15$, tỉ giá thị trường tự do, không bắt buộc lấy VAT, nên phí thấp nhất nơi đây bạn phải đóng sẽ là: 200$ + 6$ + 15$ = 221$.

3. NIIT Nhà Rồng (383 Bến Chương Dương, P. Cầu Kho, Q1, gần cầu Nguyễn Văn Cừ): ở đây về phần giải thích chi phí mình cảm thấy không OK lắm, có thể do mình không phải dân kinh doanh, nên không hiểu hết về các chi phí này. Tình hình là vầy, tổng chi phí bạn phải đóng như sau: 200$ + 5%x200$ = 210$ (5% này được cho là phí chuyển tiền như những nơi khác), nhưng tỉ giá hôm mình thi bên đó đưa ra là 21800 (cao hơn thị trường tự do 700đ/USD).
                  ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
                  Túm lại: số tiền tối thiểu phải đóng:

1. Saigon***: bạn đóng 231$ hoặc 231$ x 21000= 4.851.000VNĐ (do bắt buộc lấy VAT)

2. Hutech: bạn đóng 221$ hoặc 221$ x 21000= 4.641.000VNĐ (nếu lấy hoá đơn thì thêm 10% VAT)

3. NIIT Nhà Rồng: chỉ được đóng tiền VNĐ là: 210$ x 21800 = 4.578.000VNĐ (nếu lấy hoá đơn thì thêm 10% VAT)

--> Vậy là NIIT Nhà Rồng vẫn rẻ nhất, và mình cũng được những người đi trước tư vấn là hiện tại NIIT Nhà Rồng có phòng thi tốt nhất sau VNPro, rất tiếc là mấy môn Cisco hiện nay không tổ chức thi ở VNPro nữa. Vậy là OK, trade off thì mình chọn NIIT Nhà Rồng, còn nếu có nhu cầu lấy hoá đơn thì bạn nên chọn Saigon*** (nhưng mình từng thi *** rồi, keyboard và chuột không bằng NIIT, có cái màn hình thì 17’’, còn NIIT là 15’’ :D).

--> Thông tin chỉ mang tính report và tham khảo cho nhưng ai chưa có dịp tìm hiểu, không mang ý đồ cá nhân nào khác. Nếu không may có vi phạm quy định gì, thì Mode nhắc nhở để em nó biết mà điều chỉnh nhé, vì mình chưa nắm rõ lắm.
                  Last edited by nihility; 28-09-2011, 11:04 PM.

Comment

@nihility: Cám ơn những thông tin của bạn nha. Chắc sắp tới mình thi ở NIIT nhà rồng thôi. (nhìn thấy ở đó rẻ nhất :D)
                    @minhchau123: Cám ơn minhchau123 nha, nhưng theo bạn nói thì mình thi trong này tốt hơn. hi hi

Comment

Chào cả nhà,
                      Mình học CCNP cách đây 2 năm, bây giờ chuyển chổ làm người ta đòi phải có bằng CCNP. hic hic
                      Mình thì mới thi CCNA cách đây vài ngày, chuẩn bị thi CCNP nhưng không biết nên thi môn nào trước.(nghe nói có môn khó nhai, có môn dể ăn)
                      Cả nhà có chiêu gì không chỉ mình với mình đang cần gấp CCNP nè, bị dí quá trời rồi.

Comment

thanhtam có thể thi TSHOOT trước, vì môn này dể hiểu nhất khi ta ôn, tiếp theo thì nên thi ROUTE, còn Switch thì nào cầm chắc phần thắng hãy thi, vì đối với switch phải ông 500 câu.
                        thanhtam có thể vào đây để xem tâm sự về việc thi Switch nhé http://vnpro.org/forum/showthread.php/52709-SWITCH-m%C3%B4n-cu%E1%BB%91i-c%C3%B9ng

C
                        húc bạn vui

Comment

cả tuần rồi mà không có ai giúp đỡ mình sao.
                          hu hu. cả nhà ơi em thất nghiệp mất thôi.
                          ai biết cách ôn thi nhanh chia sẽ kinh nghiệm cho em với.

Comment

Cách nhanh nhất là đến vnpro, nhờ các thầy tốt bụng ôn giúp, vnpro nhiều thầy "bụng tốt" lắm thanhtam123 ah, nhưng còn phải xem bạn có duyên với thầy nào nữa :106:

Cách thứ hai là cứ theo bộ đề thi mà thẳng tiến, lần lượt là Route, Switch, Tshoot. Bạn đã có kinh nghiệm thi CCNA còn gì, làm được 1 lần sẽ làm được lần thứ 2. Điều quan trọng là bạn phải bố trí thời gian thế nào để tập trung ôn luyện.

Không làm thử sao biết mình không làm được.

Comment

Nếu bạn vừa muốn chứng chỉ vừa muốn kiến thức thì lần lượt theo Route Switch Tshoot

Nếu bạn muốn lấy chứng chỉ nhanh thì Tshoot rồi Route và Switch là sau cùng

Comment

Working...
                              X