• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Danh sách các CCIE người Việt Nam (update 14/10/2006)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Đang mong chờ 2 cuốn bible "CCIE & CISSP thật là đơn giản" và "học CCIE& CISSP trong 21 ngày", thế mà bác lại đóng cửa luyện công.
    #21578 (R&S)
    SP, Voice on the way

Comment

hix,cậu SuperCrack_VTC nói thế nào chứ viettel xin vào cực khó luôn trừ khi có quen biết hoặc tiền thui,hồi xưa mình học lớp k38mt,ra trường học chứng chỉ mạng bằng cấp là number one :CCIE lab R&S,CISSP,CEH,MCSE...Việt Nam mình đâu cũng thế thui,không có quen biết xin việc cực kỳ khó khăn luôn,không phải ngành nào hot là xin dễ dàng đâu,bạn học giỏi ư,cũng chẳng ai tuyển đâu,giá "nhân tài" ở Viettel,Ngân Hàng là đắt đỏ lắm đấy,tuyển heo chứ không phải tuyển người tài đâu,nếu bạn có tài năng thật sự đy nữa thì cũng không nên khoe ra trước các nhà tuyển dụng Việt Nam,mình xin việc chỉ lộ ra CCNA và MCSA thui,show hàng hết bọn tuyển dụng nó choáng--->ghét,thất nghiệp là cái chắc vì người Việt Nam chả thích thằng nào giỏi hơn mình cả

Mình khuyên các bạn học Điện tử viễn thông và cả lớp Kỹ thuật máy tính nên học chủ yếu về DDOS,web security thật pro đy (chứ đừng học mấy thứ linh tinh ở trường,học xong cũng chẳng áp dụng được gì )

Thân

Y!M: thithuepro_2009@yahoo.com
      Nguyễn Quang Tuấn lớp k38mt còn gọi là tuanhip (biệt danh ở trường)
      Bác tuankit có hết chứng chỉ trên đời lun rồi mọi người ạ. Bác cho biết số ID CCIE với CISSP đc ko bác? Có thể cuốn "CCIE & CISSP 21 ngày của tuankit" mới hot được chứ.

P/s : bác tuổi trẻ tài cao thật. Đất Thái Nguyên thật lắm nhân tài. :)

Comment

Originally posted by littletigervn View Post
        Bác tuankit có hết chứng chỉ trên đời lun rồi mọi người ạ. Bác cho biết số ID CCIE với CISSP đc ko bác? Có thể cuốn "CCIE & CISSP 21 ngày của tuankit" mới hot được chứ.

P/s : bác tuổi trẻ tài cao thật. Đất Thái Nguyên thật lắm nhân tài. :)
        Vừa check trên ISC2.org thì không thấy tên Tuấn (Tuan). Hiện nay, có một việc cần tập hợp một số người có CISSP. Không biết Tuấn có thể tham gia cùng không (phi lợi nhuận)? Nếu được thì PM cho mình nhé.

Thanks!
        Update in progress, Please wait ...

Comment

xong ngay thui,mình đang ở HN,bạn định tổ chức ở đâu vậy??giới thiệu cho anh em chỗ nào làm ngon lành nha,lương khoảng 3-4k$,mình sẽ mang tất cả giấy chứng nhận của mình đến cho mọi người check,check kiểu gì mà không thấy tên mình vậy ta??
          Last edited by Guest; 13-12-2009, 08:02 PM.

Comment

Originally posted by tuankit View Post
            xong ngay thui,mình đang ở HN,bạn định tổ chức ở đâu vậy??giới thiệu cho anh em chỗ nào làm ngon lành nha,lương khoảng 3-4k$,mình sẽ mang tất cả giấy chứng nhận của mình đến cho mọi người check,check kiểu gì mà không thấy tên mình vậy ta??
            1) Sinh viên mới ra trường thì rất khó để có công việc với mức lương 3-4K.
            2) Cho xin cái ID Number của ISC2. Mình sẽ kiểm tra trước rồi bàn tiếp công việc.

Thanks.

Comment

Khỏi mang giấy cho mệt bác ơi, cứ cho cái ID là ok thôi, thời buổi h giấy tờ nhiều khi cũng ko tin được. :-SS
              P/s : chúc bác tuankit khỏ mạnh để viết cissp 21 ngày nha, em là em mong cuốn đó lắm, mặc dù mới có ccna thôi :))

Comment

thi tren giay co ID truc tiep luon ma,gap go roi check cung chua muon ma,dua ID thong tin lo hang het(boi vi show hang co ma that nghiep,nhat la voi tinh trang tuyen dung ngu si nhu o Viet Nam),de nghi bac security_plus to chuc 1 hoi nghi nhung nguoi co chung chi CISSP va CCIE,theo ke hoach cua e se check bang cap that va bang cap gia,xong roi to chuc thi IQ xem CISSP nao la ngu ,CISSP nao la that,va cuoi cung to chuc xem trinh do bao mat he thong cua cac CISSP nhu the nao( yeu cau khong duoc nho den phap luat,nhat la C15),the no moi hay,bac xem de nghi cua em the nao nhe??? trinh cao thi luong cao,trinh thap thi luong thap,khong the hien lam sao biet duoc?? dung khong cac bac??chu may ong nhu Phung Hai boc phet cha kem gi Nguyen Tu Quang
                Last edited by Guest; 14-12-2009, 07:09 PM.

Comment

Bác ko cho ID thì thôi. Trên mạng nói gì chả được, có bằng chứng thì mới trấn áp được người ta :)). Bác cứ nói khơi khơi ko bằng ko chứng thì ai mà tin. Em cứ thắc mắc sao bác cứ giấu cái ID thế nhỉ? Đằng nào ai chả biết bác tên Tuấn, bác cứ đưa ID có thì người ta bàn tiếp. Hay là sợ ko có ID ???? Em là em tin tưởng bác lắm đầy, bác đừng làm em thất vọng. ;))

Comment

thi tren giay co ID truc tiep luon ma,gap go roi check cung chua muon ma,dua ID thong tin lo hang het(boi vi show hang co ma that nghiep,nhat la voi tinh trang tuyen dung ngu si nhu o Viet Nam),de nghi bac security_plus to chuc 1 hoi nghi nhung nguoi co chung chi CISSP va CCIE,theo ke hoach cua e se check bang cap that va bang cap gia,xong roi to chuc thi IQ xem CISSP nao la ngu ,CISSP nao la that,va cuoi cung to chuc xem trinh do bao mat he thong cua cac CISSP nhu the nao( yeu cau khong duoc nho den phap luat,nhat la C15),the no moi hay,bac xem de nghi cua em the nao nhe??? trinh cao thi luong cao,trinh thap thi luong thap,khong the hien lam sao biet duoc?? dung khong cac bac??chu may ong nhu Phung Hai boc phet cha kem gi Nguyen Tu Quang
                    Bạn có hiểu cái ID Number là cái gì không mà bảo là "lộ hàng"? He he, ...

Đùa thế thôi, chứ hiện nay theo ISC2.ORG thì VN có 10 người có CISSP, mà trong số này thì tui cũng biết ... gần hết rồi. Trong số đó thì chẳng có thất nghiệp cả.

Chúc vui vẻ!

Comment

• Originally posted by tuankit View Post
                      Càng nói càng lộ ra cái ngu.

Comment

• Híc híc cả nhà cho em hỏi, em vừa xem trên trang cisco thấy nước bạn Lào có những 1035 người có chứng chỉ CCIE trong khi đó Việt Nam mình chỉ là 41, thật sự là lúc nhìn con số 1035 em không tin vào mắt mình nữa, Lào nhiều CCIE vậy sao?

Comment

• Originally posted by tieudaitri View Post
                          Híc híc cả nhà cho em hỏi, em vừa xem trên trang cisco thấy nước bạn Lào có những 1035 người có chứng chỉ CCIE trong khi đó Việt Nam mình chỉ là 41, thật sự là lúc nhìn con số 1035 em không tin vào mắt mình nữa, Lào nhiều CCIE vậy sao?
                          Bác nhìn nhầm rồi! Laos có 1 CCIE az, bác nhìn sang thằng Korea òi!

Comment

• Điệu này chắc ráng thì CCIE hay CISSP rồi qua Lào làm khakha.

Bác Tuấnkit gì đó ơi! Làm nhanh cái cẩm nang cho em xài ké với.

Comment

• Các chứng chỉ thực ra không hề khó lấy chỉ cần có điều kiện tài chính cũng như chiu khó ôn tập. Việc bạn có một tá chứng chỉ với việc bạn có khả năng thực sự hay không là chuyện hoàn toàn khác.

Những chứng chỉ hay bằng cấp chỉ có ý nghĩa giúp và tạo cơ hội giúp bạn bạn kiếm việc dễ dàng hơn. Không nên chạy theo trào lưu nhà nhà người người lấy bằng ABC... (ở đây không đề cập đến trường hợp bạn học lấy chứng chỉ với mục đích tự nâng cao kiến thức - ở trường hợp này rất đáng khuyến khích nhưng không nhất thiết phải tốn tiền bỏ ra thi). Nếu bạn có năng lực và khả năng làm việc tốt thì bỏ tiền vào các thể loại bằng cấp chứng chỉ là hoàn toàn vô ích. Bản thân tôi khi phỏng vấn tuyển dụng luôn đặt khả năng của người được tuyển dụng lên hàng đầu chứ chưa bao giờ coi trọng các thể loai bằng cấp kiểu như CISSP, CC** ..
                              Last edited by rd_; 19-01-2010, 02:54 AM.
                              --
                              rd @ http://www.vnsecurity.net

Comment

• Originally posted by rd_ View Post
                                Các chứng chỉ thực ra không hề khó lấy chỉ cần có điều kiện tài chính cũng như chiu khó ôn tập. Việc bạn có một tá chứng chỉ với việc bạn có khả năng thực sự hay không là chuyện hoàn toàn khác.

Những chứng chỉ hay bằng cấp chỉ có ý nghĩa giúp và tạo cơ hội giúp bạn bạn kiếm việc dễ dàng hơn. Không nên chạy theo trào lưu nhà nhà người người lấy bằng ABC... (ở đây không đề cập đến trường hợp bạn học lấy chứng chỉ với mục đích tự nâng cao kiến thức - ở trường hợp này rất đáng khuyến khích nhưng không nhất thiết phải tốn tiền bỏ ra thi). Nếu bạn có năng lực và khả năng làm việc tốt thì bỏ tiền vào các thể loại bằng cấp chứng chỉ là hoàn toàn vô ích. Bản thân tôi khi phỏng vấn tuyển dụng luôn đặt khả năng của người được tuyển dụng lên hàng đầu chứ chưa bao giờ coi trọng các thể loai bằng cấp kiểu như CISSP, CC** ..
                                Vẫn biết là thế nhưng khổ cái là đâu phải ai cũng suy nghĩ được như bác. Nếu ai cũng biết trọng kiến thức thực tế hơn cái bằng thì có lẽ VN mình giờ cũng phát triển lắm rồi. Đi xin việc thì không những đòi bằng đại học, mà phải là Đại học chính quy cơ, nếu không thì rớt từ vòng gửi xe rồi còn đâu mà được chứng minh kiến thức thực tế.
                                Từ nay quyết chí đi tu, ráng luyện công mong ngày thành chính quả. Nam mô a di đà phật. Thiện tai. Thiện tai.

Comment

Working...
                                X