• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Update!!!Pass CCNA tháng 5.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Update!!!Pass CCNA tháng 5.

Trưa nay 31-5 mình thi CCNA tại NIIT Nhà Rồng, pass với 947đ, lên đây update cho các anh em nào có dự định chuẩn bị thi trong tháng 6.
    Về đề ôn thì mình ôn 2 bộ này"nói 2 bộ thực chất chứ 2 bộ giống nhau hết 90% câu hỏi, chỉ có thêm 1 vài câu khác trong mỗi bộ "
    ++Jericho 632q( http://www.examcollection.com/cisco/....vce.file.html ) : ưu tiên học bộ này trước, vì trong bộ này hầu hết có trong đề thi, được sắp xếp theo trình tự giáo trình học nên rất dễ học.
    ++Collisio 487q( http://www.examcollection.com/cisco/....vce.file.html ) : bộ này quan trọng không kém, bộ này có khoảng 5 6 câu trong đề thi, anh em nhớ trong đề thi thực tế là 48 câu, tính luôn cả 3 câu sim, 5 6 câu chiếm trong 48 câu là ko phải ít nha anh em, rất nên học thêm bộ này.

3 câu sim:
    ++Sim VTP( http://www.9tut.com/80-ccna-vtp-sim-question ) : ra 5 câu trong phần này, nhưng chỉ có 4 câu có trên 9tut và 1 câu ngoài đề ôn. Đề thi thực tế thì địa chỉ mac bị thay đổi nên các bạn phải làm kỉ.
    ++Sim ACL2( http://www.9tut.com/78-ccna-access-list-sim-2 ): Ip được thay đổi hoàn toàn không giống trong đề ôn, 4 yêu cầu của mình là:
    -
    Host C should be able to use a web browser(HTTP)to access the Finance Web Server
    -Other types of access from host C to the Finance Web Server should be blocked
    -All access from hosts in the Core or local LAN to the Finance Web Server should be blocked
    -
    All hosts in the Core and local LAN should be able to access the Public Web Server
    -Vì đề chỉ cho tạo tối đa 3 access-list nhưng với 4 yêu cầu thì mình tạo 3 access-list như sau
    -
    access-list 100 permit tcp host 192.168.33.3 host 172.22.242.23 eq 80(cho yêu cầu 1)
    -
    access-list 100 deny ip any host 172.22.242.23(cho chung yêu cầu 2 và 3)
    -
    access-list 100 permit ip any any(9tut khuyên nên dùng lệnh này, ko nên dùng access-list 100 permit ip any host ippublicweb, cho yêu cầu 4)
    ++Sim EIGRP (
    http://www.9tut.com/64-ccna-eigrp-lab-question
    ): AS numbers của đề thi thực tế bị thay đổi thành 2 chứ không phải 212 như trong lab, ip cũng thay đổi, không có passive interface.

==> Làm sim thì các bạn nhấp chuột vào máy tính nào console tới router đó để cấu hình

==> Đối với sim đang cầu hình router này muốn thoát ra cấu hình router khác thì chọn góc trái bên dưới "Show Topology"

==> Cấu hình xong phải copy running-config startup-config"cái này quan trọng"

==> Đề 48 câu có khoảng 3 câu ngoài 2 bộ đề ôn trên( NIIT nhà rồng nó cho cái bảng với cây viết mực,đồ lau chứ ko cho giấy nháp, cho giấy nháp là chép lại cho anh em xem rồi )

==> NIIT nhà rồng thu 295$ + 5% lệ phí thi, phòng thi cũng ok, hổ trợ đăng kí thi với hướng dẫn submit bằng khá tốt.

Last edited by minhkhoi_111; 05-06-2012, 10:28 AM.

Chúc mừng bạn!:D
    Cám ơn bạn đã chia sẻ với mọi người! Chúc bạn đạt những thành tích cao hơn:D
    Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ

Comment

Chúc mừng bạn. Thanks bạn vì những chia sẽ. Sẽ rất có ích cho các bạn đi sau. Chúc bạn thành công hơn nữa

Comment

CHúc mừng bạn. cảm ơn đã chia sẻ kinh nghiệm

Comment

thanks bác nhiều ^ ^!

Comment

Đang cần. cám ơn bạn nhiều. Chúc bạn thành công

Comment

cam on ban minhkhoi_111 rat nhieu....minh cung sap thi day......thank ban nhieu lam............

Comment

Mới vừa thi lúc 8h30 ngaỳ 14/6
                Pass 920/1000
                Đề thi ra giống như bạn minhkhoi_111 đã đăng
                :111:

Comment

Ngon thế . chúc mừng bạn. CCNA bao nhiêu điểm là pass nhỉ ???

Comment

Chúc mừng bạn nha!

Comment

Originally posted by KinhVan017 View Post
                      Trên 825đ bạn ơi

Comment

Thank for share !!;);)

Comment

Update ngày 15/6/2012 mình cũng vừa pass CCNA ở Saigon*** xong 881 điểm. Đề ra giống trong bộ đề trên nhưng có thêm 3 câu mới và trong phần lap Sim thì chỗ SW X có 1 chút thay đổi về giá trị revesion number. Và 1 điều nữa là thi ko back lại câu trước được nếu bỏ qua là bỏ qua lun .

Comment

Originally posted by KinhVan017 View Post
                            Điểm đậu là 825/100 nhe bạn :P
                            Last edited by haidinhtuan; 15-06-2012, 04:50 PM.

Comment

Working...
                            X