• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thông tin thí sinh cần biết sau khi thi đậu CCNA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Chị Tiên ơi!!!!

Sao phần Cisco ID của em nó ghi là ID Pending
    Vậy là làm sao?

Comment

Cisco ID Pending là do em mới thi Cisco lần đầu nên ID chưa kịp cấp. Khoảng 1 tuần nữa, khi em login lại, em sẽ thấy có một ID dài loằng ngoằng gồm các ký tự chữ và số.
      Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
      https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Em vẫn chưa nhận được chứng chỉ dù đã pass từ ngày 2/4. Thực ra thì em có đổi lại shipping label hồi tháng 8, không biết đây có phải là nguyên nhân gây ra sự chậm trễ này không? Bây giờ em không biết kiểm tra tình hình cái chứng chỉ của mình thế nào: đã chuyển cho mình chưa hay return lại cho họ vì nhầm địa chỉ rồi (tháng 4 thi mà tháng 8 mới xác minh lại địa chỉ - thực tình thì cái địa chỉ trước vẫn đúng có điều nó không rõ ràng nên em sửa lại: cho thêm quận huyện xã phường vào thôi. Lí do: sốt ruột vì chưa nhận được cert trong khi bọn bạn em đã nhận được hết rồi mà Cisco Certification Support Center còn bảo khoảng 6-8 tuần là nhận được :(??? Giờl ogin vào Tracking System, em chỉ thấy:
        Phần Home:
        - Personal Information
        - Update Personal Info
        Phần History:
        - Change Password
        - Supporting Requirements
        - Candidate Agreement
        Phần Certifications:
        - Certification Progress
        - Publish Credentials
        - Get Logos
        Tìm loạn nên mà có thấy cái certificate status đâu đâu :-?
        Từ hồi sửa lại địa chỉ đến giờ cũng phải đến 8 tuần rồi. Chắc là em mất kit rồi. Tiếc quá, thấy bạn em bảo ngoài chứng chỉ, một cái thẻ nhỏ gì gì đó còn được một phiếu mua sách CCNP giảm đến 40%. Buồn ơi là buồn...

Comment

Originally posted by ungdung View Post
          Tìm loạn nên mà có thấy cái certificate status đâu đâu :-?
          Từ hồi sửa lại địa chỉ đến giờ cũng phải đến 8 tuần rồi. Chắc là em mất kit rồi. Tiếc quá, thấy bạn em bảo ngoài chứng chỉ, một cái thẻ nhỏ gì gì đó còn được một phiếu mua sách CCNP giảm đến 40%. Buồn ơi là buồn...
          Em tìm được cái này ở trang certsupport

Log in to the Certification Tracking System. If this is the first time you are logging in, you will need to verify your personal information and acknowledge the use agreement to proceed. Once you have acknowledged the use agreement, click HISTORY on the left navigation bar. Filter the "View" by selecting FULFILLMENT. A list of certification kits will be listed. Click on DETAILS for more information.

Posted Date/Time: Oct 10, 2007 9:51:53 AM
          Description: Fulfillment request #3313887 for CCNA-Kit; status: Address Verified By Candidate
          thế này nghĩa là sao ah ??
          Last edited by Guest; 10-10-2007, 10:22 PM.

Comment

bạn ungdung login vào profile của bạn thành công không? Bạn đã xem lại địa chỉ của bạn trong profile có đúng chưa? THời gian để cập nhật kết quả thi mất vài ngày (business day).
            Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Comment

Các bạn cho mình hỏi là có trang web nào để mình có thể tìm thông tin về một CSCO của ai đó ko ?

Comment

ít nhất bạn balcony cũng cần phải có một trong các thông tin sau:

- email
                - số điện thoại.
                - VUE-ID.
                - PRometric-ID

Tuy nhiên, theo tôi biết, hiện không có một trang web public nào cho phép tra cứu thông tin này. Chỉ có các nhân viên Test admin của các trung tâm thi VUE thì mới tra cứu và đăng ký thi được.

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
                  Cisco chỉ cho phép bạn nhận được bằng theo một trong hai hình thức: file pdf hoặc dạng hard copy. Nếu ban đầu bạn đã xác nhận là nhận bằng theo hình thức hard copy thì Cisco sẽ gửi cho bạn qua đường bưu điện.

Nếu bạn muốn nhận sớm hơn thông qua dạng pdf, bạn sẽ tốn 15$.
                  Chào anh,
                  Em muốn nhờ anh tư vấn một số việc sao:
                  1. Nếu muốn nhận được bằng CCNA của Cisco thì mình phải làm như thế nào?
                  - Vào phần Certification Fulfillment, chọn Hardcopy, đánh địa chỉ nơi nhận, sau đó nó hỏi thẻ Master card (nhưng cái subtotal thì ghi là 0$)??? (Em không có thẻ thì làm sao?)
                  2. Nếu muốn nhận được pdf sau khi có Hardcopy thì có tốn tiền không? Hi. Chỉ khi nào mình nhận pdf trước thì mới tốn tiền hả?
                  3. Em không down được các file attach tại diễn đàn, dù đã thử nhiều trình duyệt, nhiều máy tính khác nhau. Do vậy em không xem đuợc hướng dẫn.

Comment

Originally posted by conanct View Post
                    Chào anh,
                    Em muốn nhờ anh tư vấn một số việc sao:
                    1. Nếu muốn nhận được bằng CCNA của Cisco thì mình phải làm như thế nào?
                    - Vào phần Certification Fulfillment, chọn Hardcopy, đánh địa chỉ nơi nhận, sau đó nó hỏi thẻ Master card (nhưng cái subtotal thì ghi là 0$)??? (Em không có thẻ thì làm sao?)
                    2. Nếu muốn nhận được pdf sau khi có Hardcopy thì có tốn tiền không? Hi. Chỉ khi nào mình nhận pdf trước thì mới tốn tiền hả?
                    3. Em không down được các file attach tại diễn đàn, dù đã thử nhiều trình duyệt, nhiều máy tính khác nhau. Do vậy em không xem đuợc hướng dẫn.
                    Chào !!!
                    Bạn có thể vào Topic này để tham khảo nếu như bị thất lạc hoặc chưa nhận được bằng từ cisco : Hướng dẫn liên lạc với Cisco về việc chưa nhận được hoặc thất lạc bằng CCXX

Chúc bạn vui !!!
                    Trần Mỹ Phúc
                    tranmyphuc@hotmail.com
                    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
                    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
                    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Mình đã đọc bài này và tìm các bài viết hướng dẫn từ diễn đàn này, nhưng mình download các file hướng dẫn không được. Khi click vào link toàn ra trang Trắng, ko có gì.
                      Nếu được bạn vui lòng gởi file hướng dẫn các bước để nhận bằng cho mình nha.
                      Email: conanct2003@yahoo.com
                      Thank for reply.

Comment

Hiện tại mình quên password + câu trả lời bảo mật!!!

Có cách nào lấy lại pass để đang nhập vào trang cisco.com kh các bạn???

Thân!

Comment

bạn có đủ 250$ trước :D

Comment

Anh ơi cho em hỏi, em đã down bản pdf của chứng chỉ CCNA 1 lần rồi, nhưng lại bị mất, em lên mail down lại thì nó báo là :
                            The requested certificate has already been downloaded. If you need the download reset, please contact Customer Service.
                            Hic chẳng lẽ nó chỉ cho download 1 lần thôi ah, bây giờ phải làm sao để reset download được.

Comment

Có thể sẽ phải tốn thêm tiền.

Comment

chào các bạn !
                                mình thi chứng chỉ ccna được hơn 1 tháng rồi, hiện tại mình muốn lấy bản pdf của chứng chỉ cisco nhưng do sơ suất khi thi xong mình đã ko tạo acc và xác nhận lại thông tin , và mình cũng đã đánh mất tờ kết quả thi . Mình muốn hỏi có cách nào để lấy dc ko ?
                                Thanks !

Comment

Working...
                                X