• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cách lấy chứng chỉ CCNA điện tử ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cách lấy chứng chỉ CCNA điện tử ?

Chào tất cả anh em . :)
    Do nhu cầu công việc nên em muốn lấy chứng chỉ điện tử mà lại chưa có biết cách làm như thế nào cả . Anh em giúp em với :) Xin cảm ơn :X

Bạn đăng ký 1 thẻ kiểu Visa Debit. Hiện giờ tốt nhất nên đăng ký của ngân hàng Eximbank, ngân hàng này xuất nhập khẩu ngoại tệ nên thẻ được chấp nhận nhiều nơi so với những ngân hàng khác, nếu dùng của ACB cũng okie. Hiện không nên đăng ký của Techcombank do họ đã thay đổi chính sách nên một số nơi không thanh toán được nữa như Paypal.

Sau khi có thẻ bạn vào phần Fullfill trong CiscoID để charge, 15$ một cert, dạng điện tử hoặc bản cứng. Nếu bạn để ý sẽ thấy có 1 bản default dạng hard copy, cái này là cái duy nhất gửi về cho bạn không tính phí (vì nó đã tính trong 250$ $-) ). Mua 1 cert thôi là print unlimited, đừng mua 2 cert chỉ tốn tiền vô ít. Nếu mua dạng điện tử thì khoảng 3-4 ngày sau gửi mail cho bạn kèm đường link download.
    Last edited by SonEx; 24-10-2008, 08:53 AM.

Comment

Originally posted by SonEx View Post
      Bạn đăng ký 1 thẻ kiểu Visa Debit. Hiện giờ tốt nhất nên đăng ký của ngân hàng Eximbank, ngân hàng này xuất nhập khẩu ngoại tệ nên thẻ được chấp nhận nhiều nơi so với những ngân hàng khác, nếu dùng của ACB cũng okie. Hiện không nên đăng ký của Techcombank do họ đã thay đổi chính sách nên một số nơi không thanh toán được nữa như Paypal.

Sau khi có thẻ bạn vào phần Fullfill trong CiscoID để charge, 15$ một cert, dạng điện tử hoặc bản cứng. Nếu bạn để ý sẽ thấy có 1 bản default dạng hard copy, cái này là cái duy nhất gửi về cho bạn không tính phí (vì nó đã tính trong 250$ $-) ). Mua 1 cert thôi là print unlimited, đừng mua 2 cert chỉ tốn tiền vô ít. Nếu mua dạng điện tử thì khoảng 3-4 ngày sau gửi mail cho bạn kèm đường link download.
      Bác mua bằng Eximbank okie chứ, xác nhận cho mình cái, loại Debit Card này khác hẳn Credit card về việc thủ tục đăng ký và hình như Credit Card mỗi năm nó tự ngốn của mình hơi bị nhiều đấy :D Mua bản cứng mất thêm phí vận chuyển đắt lắm :D
      Last edited by thanhbobo; 24-10-2008, 08:59 AM.
      CCNA: 10/2008
      CCNP:
      BSCI
      ONT
      CCSP:
      SND

Comment

Lúc trước dùng Techcombank mua, nhưng bây giờ Techcombank ko dùng trên Paypal được nữa nên ko mua hàng trên eBay được. Hiện đã chuyển sang dùng của Eximbank

Lệ phí khoảng 100K/1 năm, tính ra khoảng 8k-9k một tháng tùy mỗi ngân hàng.

Comment

Em có vào rồi anh , chưa thấy chỗ đăng kí lấy Electronic Certification thì đã bắt nhập card rồi . Có next tiếp ko anh nhỉ ? :)

Comment

FOR SONEX :
            EM VÀO NÓ CÓ THÔNG SỐ LÀ :
            Default certificate type preference:
            Printed (Hard Copy)
            Electronic (PDF via Email)

chon ở đây phải không anh ? nếu chon cái Electronic (PDF via Email) thì cisco có gửi bằng Hard copy về cho mình không anh ? cảm ơn anh

Comment

Originally posted by teyharos View Post
              FOR SONEX :
              EM VÀO NÓ CÓ THÔNG SỐ LÀ :
              Default certificate type preference:
              Printed (Hard Copy)
              Electronic (PDF via Email)

chon ở đây phải không anh ? nếu chon cái Electronic (PDF via Email) thì cisco có gửi bằng Hard copy về cho mình không anh ? cảm ơn anh
              Chọn ở đấy là sai, bạn đọc kỹ câu tiếng Anh của người ta là hiểu, cái đó là cái default option Cisco sẽ gửi cho bạn mỗi khi bạn có chứng chỉ nào đó. Mua là cái lựa chọn thứ 2 hoặc 3 đó, chọn số lượng cần mua rồi Continue thôi :D như của bạn là chọn phần
              Electronic Certification Kits (contains soft copy of certificate.) Email notification sent in 3-5 days when Electronic Certification Kit is ready for access in the Tracking System.
              Last edited by thanhbobo; 24-10-2008, 05:04 PM.
              CCNA: 10/2008
              CCNP:
              BSCI
              ONT
              CCSP:
              SND

Comment

Nếu đã chọn là gửi file thì Cisco nó không gửi bản Hard copy nữa.
                Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
                https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Originally posted by dangquangminh View Post
                  Nếu đã chọn là gửi file thì Cisco nó không gửi bản Hard copy nữa.
                  Em có xem qua hướng dẫn của Cisco , họ bảo được tối đa 2 cái anh ah .
                  đây anh .

Comment

Theo cái hình của bạn thì chỉ chọn hình thức gửi bản hard copy hoặc dạng softcopy. Chỉ một trong hai hình thức.
                    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
                    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Do bạn mới thi nên phải chờ Cisco xác nhận tính hợp lệ bài thi của bạn. Sau khi được xác nhận xong mục Electronic Certification Kits và mục Printed mới hiện ra để mua.

Comment

Do bạn mới thi nên phải chờ Cisco xác nhận tính hợp lệ bài thi của bạn. Sau khi được xác nhận xong mục Electronic Certification Kits và mục Printed mới hiện ra để mua.

Thế mình mua 1 Electronic Certification thì họ có gửi về bản hardcopy không anh? cảm ơn anh ạ

Comment

Cisco làm nhanh thật , em dc xác nhận rồi , đây anh . và câu này
                          This default preference will NOT affect additional certificates you purchase below.
                          em nghĩ là nó không ảnh hưởng đến việc Cisco gửi bằng hardcopy cho mình .

Comment

Bản default không tính phí, còn bản dưới bạn trả 15$ mua riêng. Ở Vnpro mình thấy có 2 bằng CCIE Plaques của thầy Minh và thầy Bình rất đẹp. Không biết đến khi nào mới có 1 cái le lói để khoe với mọi người nữa. ^^!

Comment

Bản default không tính phí, còn bản dưới bạn trả 15$ mua riêng. Ở Vnpro mình thấy có 2 bằng CCIE Plaques của thầy Minh và thầy Bình rất đẹp. Không biết đến khi nào mới có 1 cái le lói để khoe với mọi người nữa. ^^!
                              Cứ đi rồi khắc đến anh ạ :) Thank anh nhiều .

Comment

Working...
                              X