• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nơi thi chứng chỉ Cisco tại Hà nội

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi nơi thi chứng chỉ Cisco tại Hà nội

Xin chào!
    Cho mình hỏi khi đi thi CCNA, CCNP, CCIE thì các quy định cơ bản về nội quy quy chế thi là như thế nào nhỉ? Nó có cho cầm tài liệu vào phòng thi không vậy? Cho cầm những thứ gì vào và không cho cầm gì vào? Mình có thể cầm sách? Laptop? Palm? v.v.. vào phòng thi được không nhỉ? Hì...mới vào mà?

Wên mí thứ đó đi bồ ơi.

Trung tâm khảo thí "XinVan" hay VUE (Vô Ú Ớ) đều phải tuân thủ nghiêm ngặt các qui định thi cử. Mấy thứ cho cầm theo mình biết chỉ có CMND (để kiểm tra đúng người đúng việc), viết, máy tính... tiền (cũng còn tùy môn. mà mấy môn cho fép thì calculator cũng tích hợp trong giao diện bài thi luôn. Đem chi cho mắc công). DTDD đem vào được... nhưng không cho xài. Kim tự điển thì chưa thử. Giấy nháp cũng khỏi cần, người ta phát luôn.

Nói gì thì nói, mấy giám thị coi thi cũng không đến nổi ở... ác như cầm thú. Không lồng lộn đi lên đi xuống như mấy giám thị chính qui đâu. Mà mấy ổng "thận yếu" hay sao ấy nên cứ ra vào phòng liên tục. Nhiều lúc bực cả mình.

Nói dậy chứ làm gì cũng đừng có "phô" wá. Bác vác cả cuốn sách vào thì hơi bị.. nặng. Áp dụng công nghệ siêu nén thử. Mà có nén thì nén "bùa" thôi, ai lại nén cả sách hả?
    Có nhiều khi lý trí bảo con tim. Thôi không yêu, đừng giận hờn, thương nhớ. Nhưng con tim là một thằng Quái gở. Cứ cồn cào thoi thóp thở tên em.

Left-Handed Signature: U ZZiM i

Comment

Hỏi nơi thi chứng chỉ Cisco tại Hà nội

Trước tôi có thi CCNA tại Hanoi*** thấy điều kiện thi cũng được. Bây giờ đang có ý định thi tiếp CCNP nhưng Hanoi*** ko nhận thi cho đến hết tháng 7 này!? (ko biết T8 thế nào). Có bác nào biết ở HN có chỗ nào thi khác chất lượng ko (vd đang thi đường truyền ko trục trặc, tốc độ mạng tương đối chẳng hạn)

Cám ơn đã đọc.

Comment

Re: Hỏi nơi thi chứng chỉ Cisco tại Hà nội

Tôi thấy ở Tân Đức (eDT) thi tốt hơn nhiều.

Đây là toàn bộ các Site của Prometric mà bạn có thể thi Cisco tại Việt nam:

Nếu bạn cũng ở Hà nội thì ghé thăm Forum vnexperts.net nữa cho vui đi, tôi cũng tham gia cộng tác với họ để được làm Lab miễn phí.

Comment

Re: Hỏi nơi thi chứng chỉ Cisco tại Hà nội

Originally posted by Iron Vest
          Trước tôi có thi CCNA tại Hanoi*** thấy điều kiện thi cũng được. Bây giờ đang có ý định thi tiếp CCNP nhưng Hanoi*** ko nhận thi cho đến hết tháng 7 này!? (ko biết T8 thế nào). Có bác nào biết ở HN có chỗ nào thi khác chất lượng ko (vd đang thi đường truyền ko trục trặc, tốc độ mạng tương đối chẳng hạn)

Cám ơn đã đọc.
          Ở Hà nội, đúng là ở EDT tổ chức thi từ lâu đời và theo mình thì có uy tín hơn. Vừa qua, có nhiều bạn học viên chỗ mình đăng ký thi ở HN*** và đã bị hoãn nhiều lần, chưa kể đang làm dở (được 40 câu rồi) thì máy tính hỏng...
          Ntrung
          ccie#15019

---------------------------------
          trungnq@ipmac.com.vn
          IPMAC Networking Academy
          Here LEADING to success
          www.ipmac.com.vn

Comment

Mình muốn hỏi là VUE hay Prometric kiểm soát việc thi CCNA tai VN ntn? trong lúc mình làm bài thi CCNA (hoặc vùa làm xong) thì kết quả có được gửi ngay ra quốc tế theo Internet không?
            Xin cám ơn các ban.
            skype/yim: mcse_online
            fb: https://www.facebook.com/nguyen.q.minh.14

Comment

Chào các bạn
              Mình sẽ thi CCNA vào tháng 10 năm nay, nhưng chưa biết nên đăng kí thi ở đâu, có thể là tại Hanoi***. Các bạn có kinh nghiệm thi cử rồi có thể cho mình biết nên thi ở đâu, dký thế nào, giá tiền và thgian thi là bao lâu không. Cả 1 số kinh nghiệm khi làm bài thi nữa, mà có được dùng fím Tab và lệnh ?, show không vậy? Prometric hay VUE qlý viêc thi cử này ntn, trong lúc mình làm bài (hoặc khi vừa làm xong) thi kquả thi có dược gửi ngay ra quốc tế qua đường Internet ko vậy ? Mình thấy 1 số bạn gặp truc trặc về việc xác nhận kquả thi cũng như nhận chứng chỉ sau khi thi, vậy fải làm những gì trước và sau khi thi để tránh các truc trặc này ?
              Mình hỏi hơi nhiều nhưng có lẽ ko thừa với những bạn cũng sắp thi như mình, thông tin về việc này lại ít nữa, mong các bạn chỉ dẫn giúp.
              Xin cám ơn .
              skype/yim: mcse_online
              fb: https://www.facebook.com/nguyen.q.minh.14

Comment

RE: Hỏi nơi thi chứng chỉ Cisco tại Hà nội

giá tiền thi ccna: $165
                thời gian thi: 90'
                số lượng câu hỏi: từ 60-70 câu
                phím TAB và? được quyền sử dụng. Khi làm lab xong nhớ dùng copy run start
                kết quả thi là biết ngay sau khi hoàn tất bài thi. Kết quả không đi ra Internet ngay lập tức mà nằm tại máy chủ của trung tâm thi.

Trong bất cứ trường hợp nào, cũng nên bình tĩnh. Thế giới này không kết thúc khi ta thất bại trong kỳ thi. Tuy nhiên hãy cố gằng hết sức.

Chúc thành công,

Comment

Right, thế giới không kết thúc tuy nhiên những ai thất bại chắc cũng biết mùi cay đắng nó ra làm sạo Thất bại là mẹ thành công, nếu đầy đủ kiến thức đi thi chắc chắn đỗ, còn nếu chưa đủ kiến thức mà thi đỗ cũng chưa chắc phải là hay :)

bài thi sẽ được lưu tại trung tâm khảo thí trong vong tối đa 24 giờ sau khi bạn thi xong, nói chung việc gửi bài thi của bạn thành công hay không là không phụ thuộc vào bạn phải làm gì. Hãy chọn 1 trung tâm có uy tín !
                  Ntrung
                  ccie#15019

---------------------------------
                  trungnq@ipmac.com.vn
                  IPMAC Networking Academy
                  Here LEADING to success
                  www.ipmac.com.vn

Comment

Thêm 1 địa điểm thi chứng chỉ quốc tế tại HN

Chào tất cả các bạn!
                    Ngày 18/03 vừa qua iPMAC đã chính thức trở thành trung tâm khảo thí quốc tế do VUE chỉ định. Như vậy, tại Hà nội đã có thêm 1 địa điểm thi chứng chỉ để các bạn lựa chọn. Trung tâm đang trong quá trình setup và sẽ chính thức đi vào hoạt động trong khoảng 2 tuần tới.

www.ipmac.com.vn
                    info@ipmac.com.vn
                    contact@ipmac.com.vn

Comment

Bác nào có ý định thi CCNA thì đừng có mà đăng ký ở HN*** nữa. Hiện tại HN*** đang bị trục trăc hệ thống thi. Còn khoản trả lại tiền thì chậm như con rùa... Tôi đăng ký thi vào 25/2 nhưng không thi được ... đến bây giờ 25/3 vẫn chưa lấy lại tiền được ( với lý do rất chi là xưa như trái dưa: sếp đi vắng, kế toán đi vắng).
                      Bó tay hoàn toàn với HN***.

Comment

Tôi cũng đăng ký thi ở HN***, nhưng với lý do máy hỏng (...hỏng dek gì mà mấy tháng rồi từ tháng 12/04) nghe đồn HN*** ko còn khả năng tổ chức thi, ko được là pro metric nữa... Đăng ký thi ở EDT cho được việc. Good luck !!!
                        Ping girl... request time out !!!
                        Ping money... destination unreachable !!!
                        Ping job... host unreachable !!!
                        ... Bực cả mình Ctrl C ^_^

Comment

Cho iem hỏi khí không phải EDT ở đâu ạ? Iem mới ở quê lên lên chửa biết gì, các bác chỉ đường dùm ! Thanh củi các bác nhié

Comment

EDT sau đại sứ quán Thụy Điển
                            Bạn cũng có thể tởi iPMAC, tầng 4 toà nhà 169 Hàng Bông
                            1 chỗ nữa la ở HN***

Comment

Tuần trước em thi ở IPMAC, điều kiện cũng được, tốt hơn ở edt.
                              Hồi xưa thi ở edt nếu may ngồi ở phòng rộng thì còn đỡ, chứ phải vào ngồi cabin thì khổ, bức bí khó chịu, chưa kể bàn phím ở đó muốn đập quá :(
                              ---------------------------------------
                              One, you like a dream comes true

Comment

Working...
                              X