• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về thi MCP exam 70-270

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về thi MCP exam 70-270

Chuẩn bị thi MCP exam 70-270(lần đầu thi :( ) Đã đăng ký thi rồi, nhận được mail của Microsoft xác nhận tính chính xác của việc đăng ký. Trong mail thì em thấy nó để thời gian là 195 phút !!!??? Như vậy là thế nào ? Theo em biết thì thời gian là 145 phút, số câu hỏi là 80 mà. Như thế thì chẳng lẽ thằng Microsoft nó thay đổi cách thi à ? Ai vừa mới thi exam này thì cho em biết về hình thức thi với, thứ 2 này thi rồi mà chẳng có tí kinh nghiệm thi nào cả. Giúp em nhé mọi người :o

Minh cung du dinh thi con 270, nghe ban noi the nen minh cung quan tam lam. Minh chi biet la bai thi gom 80 cau hoi . Ma ban da luyen ki chua , co the chia se kinh nghiem cho minh biet voi

Comment

RE: Thắc mắc về thi MCP exam 70-270

mình vừa thi hôm thứ 5 nè, đề có 58 câu, thời gian làm bài là 2 tiếng 45 phút, đề thi cũng khá dễ chỉ có điều câu hỏi hơi dài thui :(

Comment

Ủa ! 2h45' = 165' . Vậy sao mình nhận được mail xác nhận thời gian thi là 165' (145' trên bài kia là không phải) Nhưng được cộng thêm 30' do VN mình là nước không sử dụng tiếng Anh. Vậy tổng cộng là 195' ???

Attendees: PHAT GIANG, DU
        Test Series: 070-270 Installing, Configuring, and Administering
        Microsoft Windows XP Professional - English
        (ENU)
        Date: Monday, July 25, 2005
        Time: 08:00 AM
        Appointment Length (minutes): 165
        Accommodations: Time extension for non-native English speaker living in
        non-English-speaking country.

Adjustments: 30
        Total Session Length with adjustment (in minutes): 195
        Còn số câu hỏi chỉ có 58 thui hả ? Không phải là 80 sao ? Tất cả các câu hỏi đều nằm trong test_king hết phải không bạn extremekk ? Share cho mình chút k/n nhá, thứ hai thi rồi. Cám ơn rất nhiều!

Comment

Thời gian 195' mà bạn hỏi là tổng thời gian (bao gồm luôn phần trắc nghiệm và các phần linh tinh tinh).
          Thời gian thi thật sẽ ngắn hơn nhiều.

Chúc may mắn và thành công

Comment

đề thi có trong TK chỉ khoảng 70% thui, có nhiều câu mới lắm, môn 270 chỉ thi trắc nghiệm, ko có lab

Comment

Bạn extremekk dùng test_king ver nào vậy ? Có phải là ver mới nhất không ? (26) Vì mình thấy giữa ver 23và 26 có chênh lệch nhau 20 câu.
              À, bạn đã pass phải không ? Bi nhiêu point dzạ ? Xin chúc mừng nha :D

Comment

Thanks mọi người. Mình mới vừa đi thi sáng nay, pass với 936/1000 . Khi thi thì thấy tòan là các câu trong test_king không. Nhưng kỳ lạ là thấy có 2 câu giống y chang nhau !!?? Chẳng hiểu tại sao nữa. Tưởng đâu là điểm phải cao hơn thế chứ, ai ngờ +__+)

Comment

Tôi cũng mới pass270 hôm thứ 6 vừa rồi. Bây giờ đang luyện công 290.
                  Đề thi chỉ 58 câu và làm trong 2h45' (đã có cộng thểm 30' cho công dân 0 sử dụng tiếng Anh như ngôn ngữ mẹ đẻ).
                  Có khoảng 60-70% nằm trong TK. Tui cũng gặp trường hợp 2 câu y xì nhau
                  TK mới nhất bây giờ là v26.
                  Từ giờ tới hết tháng 8 vẫn còn khuyến mãi second shoot, các bạn cứ mạnh dạn đi thi nhưng nên nhớ là "học để làm được chứ 0 phải để thi được" nhé!
                  Chúc thành công.

Comment

Chúc mừng xeomvn !!! Chúc bạn đạt thêm nhiều thành công mới!!! :wink:
                    -----------------------------------
                    Email : thanhtam@vnpro.org
                    Mobile : 0938.340.199
                    Y!M: tamvt2007

Comment

bài thi 70-270 có phần Simulator như kiểu thi Cisco ko vậy bạn?

E-mail : vnpro2005 @ gmail . com

Comment

Re: RE: Thắc mắc về thi MCP exam 70-270

Originally posted by VnPro2005
                        bài thi 70-270 có phần Simulator như kiểu thi Cisco ko vậy bạn?
                        Lúc trước mình cũng nghe nói chính sách thi mới của MS là có cả thực hành theo kiểu Simulator. Nhưng vừa rồi mới thi 270 thì thấy vẫn chưa có gì khác cạ Chỉ là thi dạng chắc nghiệm thuần túy thội Có lẽ nó chưa áp dụng ở VN chẳng!?! Hay là chỉ các môn cao hơn thôi!??!

Comment

Bạn thi môn 290, 291 đi. Bảo đảm có

Comment

Cho mình hỏi là nếu thi 70 - 270 mà chỉ học trong ******* thì có đủ để thi không?
                            ******* Version nào là chuẩn và mới nhất. Vì mình thấy có nhiều Version quá nên chẳng biết theo cái nào cả. Mong mọi người chỉ dùm.
                            Cảm ơn nhiều nhé!

Comment

Cái XP nảy không cần học thi cũng pass, ko khó lắm đăng kí thi thử sẽ biết ngay thôi mà ....

Comment

Working...
                              X