• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gửi Admin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gửi Admin

Thân chào Admin!
    Mình là thành viên mới, xin có ý kiến đóng góp nhỏ như sau:
    1. Font chữ mặc định nên tăng lên.
    2. Mình quen dùng telex nên rất khó gõ. nên có thể chuyển đổi bộ gõ

Cám ơn Admin đã đọc
    Hoàng Nam
    naylof

Re: Gửi Admin

Originally posted by naylof
    Thân chào Admin!
    Mình là thành viên mới, xin có ý kiến đóng góp nhỏ như sau:
    1. Font chữ mặc định nên tăng lên.
    2. Mình quen dùng telex nên rất khó gõ. nên có thể chuyển đổi bộ gõ

Cám ơn Admin đã đọc
    Hoàng Nam
    naylof
    Về font chữ mặc định mình cũng đồng ý là nên tăng lên! Cho nó đẹp với lại thể hiện sự quan trọng, cần thiết ấy mà!
    Còn về bộ gõ thì forum có tích hơp cả 3 kiểu Telex, Vni, VIQR mà. Chỉ có điều chế độ mặc định là kiểu Vni thôi. Chắc là bạn ở ngoài bắc hay đã từng sống ở ngoài bắc phải không?!?! Vì dân nam quen dùng vini rùi bạn ơi, dân bắc thì lại quen dùng telex. Hồi tôi mới chuyển vào nam cũng vậy, tập mãi mới quen kiểu vni => nên bậy h có thể gõ cả 2 kiểu :lol:

Comment

Mình thấy một số forum cho gõ free style luôn. Có thể gõ vni, telex, viqr kết hợp cùng một lúc nhưng vẫn ra tiếng Việt. Sao admin không làm cho forum của mình giống vậy? Nếu được thế thì sẽ tiện cho tất cả mọi người.

Comment

Xin chào các bạn!

Mình sử dụng kiểu gõ Vni là mặc định bởi vì hiện nay đa số thành viên của VNPro ở TP.HCM đã quen sử dụng kiểu gõ Vni rồi. Mình không sử dụng kiểu gõ free style bởi vì những hạn chế của nó khi gõ tiếng Anh, ví dụ minh hoạ... Những bạn đã quen sử dụng kiểu gõ Telex vui lòng chọn bộ gõ trước khi gửi bài nhé.

Thân mến.

Comment

Chỉ là kiểu gõ thôi mà Vni hay Telex trong forum này điều hổ trợ cả ! Mình không sử dụng IE để duyệt web mà sử dụng 1 soft khác. Mà soft này mình phải dùng Vietkey mới gỏ tiếng việt được còn sử dụng của forum thì hỏng có được :(

Comment

Về bộ gõ thì chỉ là thói quen thôi. Mình học ở SG nên ban đầu mình gõ VNI nhưng sau chuyển sang gõ Telex. Theo mình Telex thực sự hiệu quả hơn.

Comment

Working...
            X