• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Problem với Outlook hay bất cứ chương trình check mail POP nào khác.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Mikami,
    Mình dùng tới 3 POP Server khác nhau , nên vấn đề ở đây không phải là server mà là cái PC của mình .

Ngoài giải pháp cài lại OS , mình xin hỏi các bạn là còn giải pháp nào nửa kô, xin chỉ mình với nha .
    Mình khoanh vùng la PC của bạn có vấn đề.Mình có ý kiến sau.
    +Theo mình nghỉ thì có do chương trình nào đang run trên máy bạn dùng port 25.Ví dụ :bạn bị dính Trojan,Trojan không dễ gì phát hiện bằng các chương trình quét virut đâu.Bây giờ bạn vào run gõ MSCONFIG disable tất các chương trình rồi restart thử xem.
    +Có khi nào do Internet protocol gây ra không ?Bạn thử disable rồi enable TCP/IP thử xem.
    +Hic :( và sau cùng là re-install OS.

Comment

Re: Problem với Outlook hay bất cứ chương trình check mail POP nào khác.

Mikami,
      Review this TOOLS\OPTIONS\ SECURITY\VIRUS PROTECTION from your Outlook or Outlook Express, etc.

ONLY CHECK on:
      1. Internet Zone (Less secure, but more functional)
      2. Warn me when other application try to send email as me

UNCHECK:
      1. Restricted sites zone (More secure)
      2. Do not allow attachments to be saved or openned that could potentially of a virus

Hy vọng hướng dẩn này sẽ giúp bạn thoát khỏi cảnh chỉ nhận mà hổng có cho ai thì kỳ quá há!!!!

Comment

RE: Problem với Outlook hay bất cứ chương trình check mail P

Tôi đã bị trường hợp này rôi, và đã thử tất cả các cách mà các bạn nêu ra.Tất nhiên hồi đó tôi còn dung Win98SE. Cuối cùng tôi tìm ra nguyên nhân là do mấy con virus, nó đóng cổng 25, sau khi loại bỏ nó bằng các phần mềm diệt virus thì cánh cổng đó vẫn bị đóng (vì đã bị can thiệp quá sâu). Cách của tôi là cài lại OS, sau đó mọi việc lại diễn ra tốt đẹp. Nhưng bạn tôi cũng gặp trường hợp này thì lại không phải do virus, mà bằng cách nào đó và vì một lý do nào đó (lộ thông tin chẳng hạn) admin không cho send ra ngoài nếu khác outgoing server. Mấy thông tin thêm để mọi người tham khảo.

Comment

RE: Problem với Outlook hay bất cứ chương trình check mail POP nào khác.

Trường hợp của bạn thì mình không thể đưa ra câu trả lời chính xác 100% được, nhưng mình có vài ý kiến sau :
          + thứ nhất vấn đề ở đây nằm trên máy tính của bạn.
          + việc có 3 hay nhiều hơn account thì bình thường
          + và bạn thiendanggodautre thật sự đùa hoặc không hiểu về các kỹ thuật attach , vì port 25 là port mà trên bất kỳ máy nào cũng được xem là open, vậy tội vạ gì mà không dùng port này mà phải mở port khác chi cho cực khổ....
          + câu báo lỗi của bạn không nói lên là port25 đã bị disable, mà thường khi có problem với smtp thì việc báo protocol và port 25 là bình thường
          -mình đã từng bị các trường hợp đó như sau (nhưng không biết có NUMBER ERROR giống bạn không , vì nhiều khi MS báo lỗi không chung chung lắm) :
          + trên máy bị spyware
          + vài chương trình online làm cho lỗi smtp và port tại NIC của máy ban.
          + lỗi card mạng (mình hay bị với wireless card)
          + lỗi RAM....
          vì vậy bạn thử làm các bước :
          + scan spy, troj...
          + thay phần cứng , hoặc có thể setup lại hdh
          + đưa HDD qua chạy trên hardware khác để lọai trừ Soft or Hard
          --------- server của bạn không vấn đề đâu -------------
          nếu bạn cần test tôi có thể cho bạn authentication qua server bên tui, nhưng tui nghĩ cũng vậy thôi, máy of bạn có vấn đề.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
          http://www.asterisk.vn

Comment

Working...
          X