• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có ai dùng laptop gặp phải vấn đề này chưa?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có ai dùng laptop gặp phải vấn đề này chưa?

Máy laptop của bạn mình, con ASUS dòng giải trí. Cứ Disable "Local Area Connection" là coi như phải cài lại Windows XP. Vì không có cách nào Enable lại được do Disable là mất tiêu cái Card NIC trong bảng Device Manager luôn.
    Vô CMOS tìm thử cũng không có chỗ nào bật lại được ngoại trừ cài lại Windows. Nó nói một số dòng máy Dell cũng bị. Mình đang xài con HP nhưng chưa dám thử vì cũng không có nhiều thời gian.
    Ai có kinh nghiệm vụ này help với nhé.
    PS: Đem máy lên tụi Bảo Hành nó cũng potay, chỉ cài lại Win :(.
    Co ai uong cafe voi tui khong

Originally posted by phuongpheoo View Post
    Máy laptop của bạn mình, con ASUS dòng giải trí. Cứ Disable "Local Area Connection" là coi như phải cài lại Windows XP. Vì không có cách nào Enable lại được do Disable là mất tiêu cái Card NIC trong bảng Device Manager luôn.
    Vô CMOS tìm thử cũng không có chỗ nào bật lại được ngoại trừ cài lại Windows. Nó nói một số dòng máy Dell cũng bị. Mình đang xài con HP nhưng chưa dám thử vì cũng không có nhiều thời gian.
    Thế thì hôm nào vác nó ra cafe đi ... thử coi ... nghe thấy cũng lạ quá , mình sd nhiều laptop nhưng chưa thấy dòng nào như bạn nói cả.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
    http://www.asterisk.vn

Comment

Originally posted by phuongpheoo View Post
      Uh, bệnh này đúng là lạ thật :D

disable ==> thành disappear luôn.

- bạn thử vào site của laptop này xem có nói đến lỗi này và cách khắc phục không, khả năng là do driver card mạng bị xung đột gì đó với Windows, nói chung là cũng chưa từng gặp qua, nhưng nếu dùng XP, bạn thử download bản cập nhật mới nhất cho driver, và up lên service pack 3.

(nếu laptop của bạn chỉ dùng net và xem phim online - vì là hàng relax :D, thì bạn thử cài Deepfree vào sau khi cài windows, rồi disable NIC, sau đó restart lại xem còn card mạng ko)... một căn bệnh "nan y" :-SS:-SS
      no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Chắc sẽ cài Deepfreeze để thí nghiệm con laptop này :). Mình cũng từng gặp nhiều bịnh mà bịnh này cũng mới gặp :P
        Co ai uong cafe voi tui khong

Comment

Cái này nghe giống truyện cổ tích quá, lạ đến khó tin. Bác yên tâm con HP DV 2000 em Disable thường xuyên luôn nè có thấy jì đâu. Lạ nhỉ chắc phải ra Cafê như anh CMT nói cho bà con xem qua đi :D
          Làm quen với Cisco

Comment

la qua, em chua gap bao jo.neu co loi giai thich thi hay

Comment

cai lai win di xem the nao

Comment

nếu mất luôn thì sao ko bỏ đĩa driver vô cài lại sem sao mà phải cài lại win làm gì cho cực

Comment

chủ topic đâu ùi, bác recovery lại cái máy xem thế nào
                  Đừng tự tin mình nghèo mà học giỏi, mà hãy hỏi tại sao mình giỏi mà vẫn nghèo.
                  Đừng tự ti mình giàu mà học dốt, mà hãy tự tin mình dốt mà vẫn giàu :D

Comment

Working...
                  X