• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hoi cách xài VCE !?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hoi cách xài VCE !?

Các anh chi em cách xài VCE với, em download về, nhưng ko biết kết nối với Vnpro như thế nào. Cám ơn mọi người. Thân.

Originally posted by TrP View Post
    Các anh chi em cách xài VCE với, em download về, nhưng ko biết kết nối với Vnpro như thế nào. Cám ơn mọi người. Thân.
    Hi TrP !

Bạn cài đặt bình thường, khi mở lên bạn nhập vào chổ server là : e-learning.vnpro.vn . sau khi kết nối chương trình sẽ hiển thị toàn bộ Module, bạn chọn module cần Test, rồi chọn lớp, chọn tên của mình, nhập Pass là ok.

Good luck @@@@

Hãy cho nhau những gì mình đang có
    Lỡ mai này không có để cho nhau

Comment

Thanks for ur kind.

Comment

- Đối với phần mềm thi online (VCE Testing System) này, tùy thuộc vào chương trình server thiết lập như thế nào thì khi người dùng bình thường (học viên chẳng hạn) kết nối tới sẻ có những quyền nhất định :
        + Có thể tự tạo account cho riêng mình hay không ?
        + Có thể đặt password cho account của mình hay không?
        + Khi truy cập tới có sử dụng port mặc định của chương trình hay không hay sử dụng port khác (giá trị port do chương trình server quy định ra)
        + Khi client đang kết nối đến server, trong trường hợp nào đó client bị disconnect, và khi client connect trở lại thì tiến trình thi của client vẫn được giữ, với điều kiện thời gian vẫn còn (thời gian làm bài - thời gian kết nối đến server do chương trình server đưa ra tùy thuộc vào người quản trị).

- Các bạn có thể cài đặt chương trình trên ngay trên máy của mình và tự mình khám phá ra nhiều chức năng rất hay của chương trình (software mình đã up, các bạn có thể tìm bài viết của mình và down về nhé)

(Xem bài viết và down nhé : http://vnpro.org/forum/showthread.php?t=19180)

- Các bạn có thể download những file *.vce từ nhiều nguồn khác nhau, chạy chương trình server lên và add bài thi vào.

- Chạy chương trình Client lên, đánh địa chỉ IP máy của bạn vào "server name" là ok

-----------------------------------------------------------------------------------

Các bạn thử đi nhé, nếu có thắc mắc gì có thể hỏi trực tiếp trên diễn đàn hoặc có thể mail cho mình,

Email : cuonghv@ispace.edu.vn

Cám ơn,
        Last edited by caubemetinhoc; 08-08-2009, 08:12 PM.
        Thanks and Regards.

Huỳnh Việt Cường
        Tel : 0938 938 925
        Email : cuong.huynh@mspvn.com or huynhvietcuong81@gmail.com

Comment

Working...
        X