• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Máy mà thường xuyên tự khởi động lại là do RAM không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Trường hợp của cậu thì lấy Riềng Mẻ + Mắm Tôm là giải quyết được rồi :lol:

Comment

Hahaha. Thiệt tình anh wit78 này. Chơi em woài. Vụ đó thì xử rùi. Cha hàng xóm cám ơn rối rít vì khoái nhậu cầy mà sợ sát sanh.

Còn cái vụ restart, nói nghiêm túc nha, các bồ thêm cái option scan through cho cái partion chứa HĐH + và virtual memory file. Hồi đó tui cũng tưởng bị nguồn/ main/ RAM/....... nên wậy tùm lum. Rốt cuộc bị cái HDD mới nổi điên thành nadmad đó chớ.
      Có nhiều khi lý trí bảo con tim. Thôi không yêu, đừng giận hờn, thương nhớ. Nhưng con tim là một thằng Quái gở. Cứ cồn cào thoi thóp thở tên em.

Left-Handed Signature: U ZZiM i

Comment

Originally posted by nadmad
        Vậy trường hợp em gặp thì sao các bác.
        Theo mình khi khởi động máy bạn nhận được ổ cứng bị bed rồi câm luôn có thể là do nó bị hư các master boot record của ổ cứng rồi, nên xảy ra tình trạng cúp điện đó. Dùng chương trình Disk Manager có thể sửa lại được các track, cluster bị hư.
        À, ở ngoài thị trường hiện có bán chương trình dùng để sửa Bed rất hay đó.
        Còn gì buồn hơn thấy người mình yêu ôm eo thắng khác

Comment

Theo mình thì bạn nên làm theo mình đó là đem cái con Mainboard đó đi bảo hành đi, để vậy cái "thằng" HDD của bạn cũng đi đời. Mính đã bị rùi. :D

Comment

Chà ... chà ... có cô bé nọ sáng gọi điện thoại đến bác sĩ để hỏi :
            + thưa bác sĩ , sáng nay con thấy đau bụng quá ? con bị GIUN phải không ạ ?
            vị bác sĩ đáng kính thưa :
            + thưa cháu bé ... bệnh đau bụng của cháu bé ... nó đau chổ nào ?
            cô bé cáu lên ...
            + cháu đã nói là nó đau chổ bụng rồi mà ....
            Vị bác sĩ vẫn ôm tồn nói:
            + ta biết là cháu đau chổ bụn, nhưng bụ cháu nó to và lại chứa nhiều thứ ... ta muốn biết nó đau ngay chính xác là chổ nào ?
            thế là cô bé dịu giọng :
            + giạ nó đau tùm lum hết bác sĩ ah !
            ---------------------
            Vậy các bác nói thử coi cô bé bị đau bụng vì lý do nào ?
            ---------------------
            cái computer nó cũng vậy ... restart cũng nhiều lý do, mình chỉ nêu vài kinh nghiệm ra cho bạn xem nhé !
            + Một vài Virus cũng làm cho máy bạn bị restart, nhưng nếu bạn cài scan virus và pack hotfix rồi thì loại trường hợp này.
            + Bạn thử tìm thanh RAM khác thay thử xem nó còn bị không, không là có thể do RAM.
            + VGA ý khi gây ra lỗi này, nhưng nếu nó bị conlict Driver với chương trình khác thì cũng có thể bị (xác xuất thấp)
            + Mainboard ... cái này sao lại không chứ nhỉ ? một vài đời main hay bị lỗi chíp nguồn ... nó bị lỗi cũng hay làm máy restart lại.
            + Nguồn cấp có thể bị thiếu hoặc nguồn hư, thay bộ nguồn khác.
            + sau cùng là do lâu ngày bụi bẩn đóng vào các chân chíp cũngn như khe cắm thiết bị , tháo rời và lau chùi .... bạn cũng có thể cho chúng đi tắm một cái , biết đâu sạch sẽ chúng sẽ làm việc tốt hơn ...
            - Cách tắm như sau : cất HDD nhé sau đó hòa xà bông bột vào thau, rồi lấy bàn chải chù cọ main và card.... đem để khô hoặc sấy khô trước khi gắn lại ....
            .... đến đây thì hết ý kiến ... nếu cần bạn đem đến người bạn thân của mình anh ấy sẽ sửa cho bạn ... mình quên số nhà , chỉ nhớ số dt : 08 8307003 gặp Đại or Hưng.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
            http://www.asterisk.vn

Comment

theo kinh nghiệm của mình thì cái náy chỉ có trườnt hợp lớn nhất là do nguồn của máy bạn,bạn hãy thử dùng 1 bộ nguồn khác xem sao,nếu còn bi nũa thì mainboard của ban co vấnn đề rồi

Comment

Originally posted by h_huy
                theo kinh nghiệm của mình thì cái náy chỉ có trườnt hợp lớn nhất là do nguồn của máy bạn,bạn hãy thử dùng 1 bộ nguồn khác xem sao,nếu còn bi nũa thì mainboard của ban co vấnn đề rồi
                Chip cấp nguồn trên Main cũng là một trong các nguyên nhân này nữa đấy, thỉng thoảng có đợt main lỗi hàng loạt con chip này.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
                http://www.asterisk.vn

Comment

Mi'nh thay phai test truoc xem OS co' van de hay la hardware co' van de.Mot la repair Os lai coi sao,neu no' van bi vay chung to? do hardware bi loi roi.

Cach thu' hai la kiem may cai portable Linux OS (ko can install va'o PC,run truc tiep tren cd luon) nhu knoppix (X-windows) chang han, run PC tren ca'i OS nay xem sao.Xem co' bi tu khoi dong lai ko ,tu do' loai suy ra do OS hay HAL

Comment

Chip lỗi hoặc nguồn kô ổn định máy khởi động lại suốt ngày. tớ đã bị rồi

Comment

Working...
                    X