• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Khôi phục Component services trong Win 2000, Help me !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Khôi phục Component services trong Win 2000, Help me !

Máy tôi cài Win 2000 Pro, chạy được hai hôm đến hôm thứ 3 thì bị mất Component services trong Administrator Tools :( :confused: . Làm thế nào để khôi phục lại đây, mong các cao thủ giúp đỡ. Xin cám ơn nhiều.:)

Bạn thử open service thông qua command promt xem duoc ko !!!

Comment

Khà, khà. Cái này mình đã làm thành công mấy lần trên Windows XP.
      Cách giải quyết sau được lấy từ 1 forum trên mạng.
      Bạn cũng có thể tham khảo hướng dẫn của Microsoft.

Microsoft support is here to help you with Microsoft products. Find how-to articles, videos, and training for Microsoft Copilot, Microsoft 365, Windows, Surface, and more.

Chúc thành công nhé.

How do I clean up a damaged COM+ catalog in Windows 2000?
      To clean up a damaged COM+ catalog:

01. Rename %SystemRoot%\System32\Clbcatq.dll to %SystemRoot%\System32\~Clbcatq.dll, making sure that you include the tilde (~).

02. Shutdown and restart your computer.

03. Delete the COM3 sub-key from the registry at HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft.

04. Open a CMD.EXE prompt.

05. Type pushd %SystemRoot% and press Enter.

06. Type rd /s /q Registration and press Enter.

07. Type popd and press Enter.

08. Type exit and press Enter.

09. Use Notepad to remove Hide from the COM= line in %SystemRoot%\Inf\Sysoc.inf.

10. For Windows XP:

A. Open a CMD.EXE window
      B. Type the following commands, pressing ENTER after each line:
      regsvr32 /s ole32.dll
      regsvr32 /s oleaut32.dll

11. Start / Settings / Control Panel / Add/Remove Programs / Add/Remove Windows Components.

12. Press Next and reinstall COM+.

NOTE: If Windows File Protection blocks any of the above renaming and/or deletions, perform those steps in Safe Mode.
      Nhớ Network ........ !

Comment

Cám ơn mọi người quan tâm, nhưng kể ra các bạn giúp đỡ cho mình cách nào đơn giản hơn được không.:D . Mình đọc mà chẳng hiểu gì cả :p

Comment

Trời đất. Hướng dẫn chi tiết vậy mà hổng hiểu. Mình không biết sao cho chi tiết hơn nữa.
          Nhớ Network ........ !

Comment

Originally posted by sacom
            Cám ơn mọi người quan tâm, nhưng kể ra các bạn giúp đỡ cho mình cách nào đơn giản hơn được không.:D . Mình đọc mà chẳng hiểu gì cả :p
            Hi ,neu muon don giản hơn bạn co' the su dụng ngay chi'nh build-in System File Checker của Window de ti'm kiem va' fix nhung file system bị error hoac bị lost ( run\ cmd \ sfc )

Good luck :D

Comment

Nguyennp ơi, cám ơn bạn nhiều. Nhưng mình làm trên Win2000 Pro mà không được. Component services vẫn không thấy đâu cả :( .
              Hướng dẫn của bạn net sh cũng rất hay nhưng mình cũng không thấy :(.
              Cám ơn các bạn nhiều.:)

Comment

Xui quá, mình vừa mới gỡ Windows 2000 Pro mấy tuần nay. Nếu không thì có thể thử dùm bạn. Mà bạn có làm đầy đủ các bước không ? Sau khi xóa các thành phần liên quan đến DCOM (các hướng dẫn trên bao gồm việc xóa luôn dâtbase của nó), bạn phải cài lại DCOM mới.
                Nhớ Network ........ !

Comment

Hi,bạn luu y' mot dieu la khi sử dụng sfc để fix system, bạn phai insert CD Window va'o PC nua nha'.

Bạn thử kiem một PC kha'c cung xa'i Win 2000 giong nhu bạn,kiem file services.msc trong ma'y do' (trong system32) ,sau do' copy file na'y va'o folder system 32 của PC bạn (C:\Windows\system32) .Roi click va'o file do' xem co' open service duoc ko .

Nhieu khi chi don gian la do file do' bị lost thoi bạn ah,chu' chua chac la do dynamic link library bị lỗi đâu

Good luck :)

Comment

Cám ơn hai bạn nhiều, mình sẽ làm theo hướng dẫn của hai bạn :).

Comment

Mọi người có thể cho em hỏi thăm xem cái component services là cái gì, chức năng, nhiệm vụ của nó là như thế nào không? Sắp tới em phải làm 1 bài thi có liên quan đến vấn đề này mà em vẫn chưa hiểu được nó. Em cảm ơn mọi người trước ạ!

Comment

ý là hướng dẫn bằng hình ảnh hoặc video ấy mà
                        Thiết kế Logo-Trang Sức- Cong Ty Qua Tang- Qua Tang Quang Cao

Comment

Working...
                        X